sysstat-10.0.4 - en to vi translation catalogue (59 entries)

en: Usage: %s [ options ] [ <interval> [ <count> ] ]
vi: Sử dụng: %s [ tùy_chọn... ] [ <khoảng> [ <số-lượng> ] ]

en: Options are:
    [ --debuginfo ] [ -h ] [ -k | -m ] [ -t ] [ -V ]
vi: Tuỳ chọn:
    [ --debuginfo ] [ -h ] [ -k | -m ] [ -t ] [ -V ]

en: Options are:
    [ -h ] [ -k | -m ] [ -t ] [ -V ]
vi: Tuỳ chọn:
    [ -h ] [ -k | -m ] [ -t ] [ -V ]

en: sysstat version %s
vi: phiên bản sysstat %s

en: Cannot open %s: %s
vi: Không thể mở %s: %s

en: Options are:
    [ -c ] [ -d ] [ -h ] [ -N ] [ -k | -m ] [ -t ] [ -V ] [ -x ] [ -z ]
    [ <device> [...] | ALL ] [ -p [ <device> [,...] | ALL ] ] [ --debuginfo ]
vi: Tuỳ chọn:
    [ -c ] [ -d ] [ -h ] [ -N ] [ -k | -m ] [ -t ] [ -V ] [ -x ] [ -z ]
    [ <thiết_bị> [...] | ALL ] [ -p [ <thiết_bị> [,...] | ALL ] ] [ --debuginfo ]
    
    ALL: tất cả

en: Options are:
    [ -c ] [ -d ] [ -h ] [ -N ] [ -k | -m ] [ -t ] [ -V ] [ -x ] [ -z ]
    [ <device> [...] | ALL ] [ -p [ <device> [,...] | ALL ] ]
vi: Tuỳ chọn:
    [ -c ] [ -d ] [ -h ] [ -N ] [ -k | -m ] [ -t ] [ -V ] [ -x ] [ -z ]
    [ <thiết_bị> [...] | ALL ] [ -p [ <thiết_bị> [,...] | ALL ] ]
    
    ALL: tất cả

en: Cannot find disk data
vi: Không tìm thấy dữ liệu về đĩa

en: Options are:
    [ -A ] [ -I { SUM | CPU | SCPU | ALL } ] [ -u ]
    [ -P { <cpu> [,...] | ON | ALL } ] [ -V ]
vi: Tùy chọn:
    [ -A ] [ -I { SUM | CPU | SCPU | ALL } ] [ -u ]
    [ -P { <cpu> [,...] | ON | ALL } ] [ -V ]
    
    SUM	tổng
    CPU, cpu	bộ vi xử lý trung tâm
    ALL	tất cả

en: Average:
vi: Trung bình:

en: Not that many processors!
vi: Quá nhiều bộ xử lý !

en: Options are:
    [ -C <command> ] [ -d ] [ -h ] [ -I ] [ -l ] [ -r ] [ -s ]
    [ -t ] [ -u ] [ -V ] [ -w ]
    [ -p { <pid> [,...] | SELF | ALL } ] [ -T { TASK | CHILD | ALL } ]
vi: Tùy chọn:
    [ -C <lệnh> ] [ -d ] [ -h ] [ -I ] [ -l ] [ -r ] [ -s ]
    [ -t ] [ -u ] [ -V ] [ -w ]
    [ -p { <pid> [,...] | SELF | ALL } ] [ -T { TASK | CHILD | ALL } ]
    
    pid        mã số tiến trình
    SELF		mình
    ALL		tất cả
    TASK	công việc
    CHILD	con

en: Requested activities not available
vi: Hoạt động yêu cầu vẫn không sẵn sàng

en: Summary
vi: Tổng kết

en: Other devices not listed here
vi: Các thiết bị khác không được liệt kê ở đây

en: Cannot handle so many processors!
vi: Quá nhiều bộ xử lý để xử lý !

en: Error while reading system activity file: %s
vi: Gặp lỗi khi đọc tập tin hoạt động hệ thống: %s

en: End of system activity file unexpected
vi: Gặp kết thúc bất thường trong tập tin hoạt động hệ thống

en: File created using sar/sadc from sysstat version %d.%d.%d
vi: Tập tin được tạo dùng sar/sadc từ sysstat phiên bản %d.%d.%d

en: Invalid system activity file: %s
vi: Tập tin hoạt động hệ thống không hợp lệ: %s

en: Current sysstat version can no longer read the format of this file (%#x)
vi: Phiên bản sysstat hiện thời không còn có khả năng đọc lại định dạng của tập tin này (%#x)

en: Requested activities not available in file %s
vi: Hoạt động đã yêu cầu vẫn không sẵn sàng trong tập tin %s

en: Usage: %s [ options ] [ <interval> [ <count> ] ] [ <outfile> ]
vi: Sử dụng: %s [ tùy_chọn... ] [ <khoảng> [ <đếm> ] ] [ <tập_tin_kết_xuất> ]

en: Options are:
    [ -C <comment> ] [ -F ] [ -L ] [ -V ]
    [ -S { INT | DISK | IPV6 | POWER | SNMP | XDISK | ALL | XALL } ]
vi: Tuỳ chọn:
    [ -C <ghi_chú> ] [ -F ] [ -L ] [ -V ]
    [ -S { INT | DISK | IPV6 | POWER | SNMP | XDISK | ALL | XALL } ]
    
    DISK	đĩa
    POWER	điện năng
    ALL		tất cả

en: Cannot write data to system activity file: %s
vi: Không thể ghi dữ liệu vào tập tin hoạt động hệ thống: %s

en: Cannot write system activity file header: %s
vi: Không thể ghi phần đầu tập tin hoạt động hệ thống: %s

en: Cannot append data to that file (%s)
vi: Không thể phụ thêm dữ liệu vào tập tin đó (%s)

en: Usage: %s [ options ] [ <interval> [ <count> ] ] [ <datafile> ]
vi: Sử dụng: %s [ tùy_chọn... ] [ <khoảng> [ <đếm> ] ] [ <tập_tin_dữ_liệu> ]

en: Options are:
    [ -d | -j | -p | -x ] [ -C ] [ -H ] [ -h ] [ -T ] [ -t ] [ -V ]
    [ -P { <cpu> [,...] | ALL } ] [ -s [ <hh:mm:ss> ] ] [ -e [ <hh:mm:ss> ] ]
    [ -- <sar_options> ]
vi: Tùy chọn:
    [ -d | -j | -p | -x ] [ -C ] [ -H ] [ -h ] [ -T ] [ -t ] [ -V ]
    [ -P { <cpu> [,...] | ALL } ] [ -s [ <gi:ph:gy> ] ] [ -e [ <gi:ph:gy> ] ]
    [ -- <tùy_chọn_sar> ]
    
    ALL	tất cả
    gi:ph:gy		giờ:phút:giây (hai chữ số)

en: System activity data file: %s (%#x)
vi: Tập tin dữ liệu hoạt động hệ thống: %s (%#x)

en: Host:
vi: Máy:

en: Size of a long int: %d
vi: Kích cỡ của một số nguyên dài: %d

en: List of activities:
vi: Danh sách các hoạt động:

en: 	[Unknown activity format]
vi: 	[Không hiểu định dạng tích cực]

en: Options are:
    [ -A ] [ -b ] [ -B ] [ -C ] [ -d ] [ -h ] [ -H ] [ -p ] [ -q ] [ -r ]
    [ -R ] [ -S ] [ -t ] [ -u [ ALL ] ] [ -v ] [ -V ] [ -w ] [ -W ] [ -y ]
    [ -I { <int> [,...] | SUM | ALL | XALL } ] [ -P { <cpu> [,...] | ALL } ]
    [ -m { <keyword> [,...] | ALL } ] [ -n { <keyword> [,...] | ALL } ]
    [ -o [ <filename> ] | -f [ <filename> ] ]
    [ -i <interval> ] [ -s [ <hh:mm:ss> ] ] [ -e [ <hh:mm:ss> ] ]
vi: Tùy chọn:
    [ -A ] [ -b ] [ -B ] [ -C ] [ -d ] [ -h ] [ -H ] [ -p ] [ -q ] [ -r ]
    [ -R ] [ -S ] [ -t ] [ -u [ ALL ] ] [ -v ] [ -V ] [ -w ] [ -W ] [ -y ]
    [ -I { <int> [,...] | SUM | ALL | XALL } ] [ -P { <cpu> [,...] | ALL } ]
    [ -m { <từ_khoá> [,...] | ALL } ] [ -n { <từ_khoá> [,...] | ALL } ]
    [ -o [ <tên_tệp> ] | -f [ <tên_tệp> ] ]
    [ -i <khoảng> ] [ -s [ <hh:mm:ss> ] ] [ -e [ <hh:mm:ss> ] ]
    
    ALL	tất cả
    int	số nguyên (viết tắt)
    SUM	tổng
    XALL	không phải tất cả
    cpu	bộ vi xử lý trung tâm
    hh:mm:ss	giờ:phút:giây (mỗi phần có hai chữ số)

en: Main options and reports:
vi: Tùy chọn và thông báo chính:

en: 	-b	I/O and transfer rate statistics
vi: 	-b	I/O và thống kê tỷ lệ truyền

en: 	-B	Paging statistics
vi: 	-B	Thống kê dàn trang

en: 	-d	Block device statistics
vi: 	-d	Thống kê thiết bị khối

en: 	-H	Hugepages utilization statistics
vi: 	-H	Thống kê sự sử dụng trang cực lớn (Hugepages )

en: 	-I { <int> | SUM | ALL | XALL }
    		Interrupts statistics
vi: 	-I { <int> | SUM | ALL | XALL }
    		Thống kê về các ngắt
    
    int	số nguyên
    SUM	tổng
    ALL	tất cả
    XALL	không phải tất cả

en: 	-m { <keyword> [,...] | ALL }
    		Power management statistics
    		Keywords are:
    		CPU	CPU instantaneous clock frequency
    		FAN	Fans speed
    		FREQ	CPU average clock frequency
    		IN	Voltage inputs
    		TEMP	Devices temperature
    		USB	USB devices plugged into the system
vi: 	-m { <từ_khoá> [,...] | ALL }
    		Thống kê về quản lý điện năng
    		Từ khoá là:
    		CPU	tần số của đồng hồ CPU
    		FAN	tốc độ của quạt điện
    		FREQ	CPU tần số đồng hồ cpu trung bình
    		IN	đầu vào điện áp
    		TEMP	nhiệt độ của thiết bị
    		USB	USB các thiết bị được cắm vào trong hệ thống
    
    ALL    tất cả

en: 	-n { <keyword> [,...] | ALL }
    		Network statistics
    		Keywords are:
    		DEV	Network interfaces
    		EDEV	Network interfaces (errors)
    		NFS	NFS client
    		NFSD	NFS server
    		SOCK	Sockets	(v4)
    		IP	IP traffic	(v4)
    		EIP	IP traffic	(v4) (errors)
    		ICMP	ICMP traffic	(v4)
    		EICMP	ICMP traffic	(v4) (errors)
    		TCP	TCP traffic	(v4)
    		ETCP	TCP traffic	(v4) (errors)
    		UDP	UDP traffic	(v4)
    		SOCK6	Sockets	(v6)
    		IP6	IP traffic	(v6)
    		EIP6	IP traffic	(v6) (errors)
    		ICMP6	ICMP traffic	(v6)
    		EICMP6	ICMP traffic	(v6) (errors)
    		UDP6	UDP traffic	(v6)
vi: 	-n { <từ_khoá> [,...] | ALL }
    
    [ALL	tất cả]
    
    		Thống kê chạy mạng
    
    		Từ khoá:
    		DEV	Các giao diện mạng
    		EDEV	Các giao diện mạng (lỗi)
    		NFS	Ứng dụng khách NFS
    		NFSD	Trình phục vụ NFS
    		SOCK	Các ổ cắm	(v4)
    		IP	Trọng tải IP	(v4)
    		EIP	Trọng tải IP	(v4) (lỗi)
    		ICMP	Trọng tải ICMP	(v4)
    		EICMP	Trọng tải ICMP	(v4) (lỗi)
    		TCP	Trọng tải TCP	(v4)
    		ETCP	Trọng tải TCP	(v4) (lỗi)
    		UDP	Trọng tải UDP	(v4)
    		SOCK6	Các ổ cắm	(v6)
    		IP6	Trọng tải IP	(v6)
    		EIP6	Trọng tải IP	(v6) (lỗi)
    		ICMP6	Trọng tải ICMP	(v6)
    		EICMP6	Trọng tải ICMP	(v6) (lỗi)
    		UDP6	Trọng tải UDP	(v6)

en: 	-q	Queue length and load average statistics
vi: 	-q	thống kê về chiều dài hàng đợi và tải trọng trung bình

en: 	-r	Memory utilization statistics
vi: 	-r	Thống kê sử dụng bộ nhớ

en: 	-R	Memory statistics
vi: 	-R	thống kê bộ nhớ

en: 	-S	Swap space utilization statistics
vi: 	-S	Thống kê vùng trao đổi

en: 	-u [ ALL ]
    		CPU utilization statistics
vi: 	-u [ ALL ]
    		Thống kê về sử dụng CPU
    
    ALL	tất cả

en: 	-v	Kernel table statistics
vi: 	-v	thống kê bảng hạt nhân

en: 	-w	Task creation and system switching statistics
vi: 	-w	thống kê về tạo công việc và chuyển đổi hệ thống

en: 	-W	Swapping statistics
vi: 	-W	thống kê trao đổi

en: 	-y	TTY device statistics
vi: 	-y	Thống kê thiết bị TTY

en: End of data collecting unexpected
vi: Kết thúc bất thường khi thu thập dữ liệu

en: Invalid data format
vi: Định dạng dữ liệu không hợp lệ

en: Using a wrong data collector from a different sysstat version
vi: Dùng một bộ thu thập không đúng từ một phiên bản sysstat khác

en: Inconsistent input data
vi: Dữ liệu nhập vào mâu thuẫn nhau

en: -f and -o options are mutually exclusive
vi: Hai tùy chọn « -f » và « -o » loại từ lẫn nhau

en: Not reading from a system activity file (use -f option)
vi: Không phải đọc từ tập tin hoạt động hệ thống (dùng tùy chọn « -f »)

en: Cannot find the data collector (%s)
vi: Không tìm thấy bộ thu thập dữ liệu (%s)
