gstreamer 1.7.90 - en to vi translation catalogue (368 entries)

en: Print the GStreamer version
vi: Hiển thị phiên bản của GStreamer

en: Make all warnings fatal
vi: Đặt mọi cảnh báo là nghiêm trọng

en: Print available debug categories and exit
vi: Hiển thị tất cả các loại gỡ lỗi sẵn có rồi thoát

en: Default debug level from 1 (only error) to 9 (anything) or 0 for no output
vi: Mức gỡ lỗi mặc định từ 1 (chỉ lỗi) đến 9 (mọi thứ) hay 0 (không xuất gì)

en: LEVEL
vi: MỨC

en: Comma-separated list of category_name:level pairs to set specific levels for the individual categories. Example: GST_AUTOPLUG:5,GST_ELEMENT_*:3
vi: Danh sách định giới bằng dấu phẩy của đôi “tên_loại:cấp” để đặt cấp rõ ràng cho mỗi loại. Thí dụ: GST_AUTOPLUG:5,GST_ELEMENT_*:3

en: LIST
vi: DANH_SÁCH

en: Disable colored debugging output
vi: Tắt xuất dữ liệu gỡ lỗi với màu

en: Changes coloring mode of the debug log. Possible modes: off, on, disable, auto, unix
vi: Đổi chế độ màu của nhật ký gỡ lỗi. Các chế độ có thể là: off, on, disable, auto, unix

en: Disable debugging
vi: Tắt gỡ lỗi

en: Enable verbose plugin loading diagnostics
vi: Bật chẩn đoán chi tiết việc nạp phần bổ sung

en: Colon-separated paths containing plugins
vi: Các đường dẫn định giới bằng dấu hai chấm mà chứa phần bổ sung

en: PATHS
vi: ĐƯỜNG_DẪN

en: Comma-separated list of plugins to preload in addition to the list stored in environment variable GST_PLUGIN_PATH
vi: Danh sách định giới bằng dấu phẩy chứa các phần bổ sung cần nạp trước, thêm vào danh sách được cất giữ trong biến môi trường GST_PLUGIN_PATH

en: PLUGINS
vi: PHẦN_BỔ_SUNG

en: Disable trapping of segmentation faults during plugin loading
vi: Tắt chức năng bắt lỗi phân đoạn trong khi nạp phần bổ sung

en: Disable updating the registry
vi: Tắt khả năng cập nhật bộ đăng ký

en: Disable spawning a helper process while scanning the registry
vi: Tắt khả năng tạo và thực hiện tiến trình bổ trợ trong khi quét bộ đăng ký

en: GStreamer Options
vi: Tùy chọn GStreamer

en: Show GStreamer Options
vi: Hiện Tùy chọn GStreamer

en: Unknown option
vi: Tùy chọn lạ

en: GStreamer encountered a general core library error.
vi: Trình GStreamer mới gặp một lỗi thư viện lõi chung.

en: GStreamer developers were too lazy to assign an error code to this error.
vi: Những nhà phát triển GStreamer đã quá lười mà chưa gán mã lỗi cho lỗi này.

en: Internal GStreamer error: code not implemented.
vi: Lỗi nội bộ GStreamer: chưa viết mã cho chức năng này.

en: GStreamer error: state change failed and some element failed to post a proper error message with the reason for the failure.
vi: Lỗi GStreamer: không thay đổi được tình trạng, và một phần tử nào đó không gửi được thông điệp lỗi đúng chứa lý do của lỗi này.

en: Internal GStreamer error: pad problem.
vi: Lỗi nội bộ GStreamer: vấn đề đệm.

en: Internal GStreamer error: thread problem.
vi: Lỗi nội bộ GStreamer: vấn đề về tuyến trình.

en: GStreamer error: negotiation problem.
vi: Lỗi GStreamer: vấn đề thỏa thuận.

en: Internal GStreamer error: event problem.
vi: Lỗi nội bộ GStreamer: vấn đề sự kiện.

en: Internal GStreamer error: seek problem.
vi: Lỗi nội bộ GStreamer: vấn đề di chuyển vị trí đọc.

en: Internal GStreamer error: caps problem.
vi: Lỗi nội bộ GStreamer: vấn đề caps.

en: Internal GStreamer error: tag problem.
vi: Lỗi nội bộ GStreamer: vấn đề thẻ.

en: Your GStreamer installation is missing a plug-in.
vi: Bản cài đặt GStreamer của bạn còn thiếu một bổ sung.

en: GStreamer error: clock problem.
vi: Lỗi GStreamer: vấn đề đồng hồ.

en: This application is trying to use GStreamer functionality that has been disabled.
vi: Ứng dụng này đang thử sử dụng chức năng GStreamer bị tắt.

en: GStreamer encountered a general supporting library error.
vi: Trình GStreamer mới gặp một lỗi thư viện hỗ trợ chung.

en: Could not initialize supporting library.
vi: Không thể khởi động thư viện hỗ trợ.

en: Could not close supporting library.
vi: Không thể đóng thư viện hỗ trợ.

en: Could not configure supporting library.
vi: Không thể cấu hình thư viện hỗ trợ.

en: Encoding error.
vi: Lỗi giải mã.

en: GStreamer encountered a general resource error.
vi: Trình GStreamer mới gặp một lỗi tài nguyên chung.

en: Resource not found.
vi: Không tìm thấy tài nguyên.

en: Resource busy or not available.
vi: Tài nguyên đang bận hay chưa sẵn sàng.

en: Could not open resource for reading.
vi: Không thể mở tài nguyên để đọc.

en: Could not open resource for writing.
vi: Không thể mở tài nguyên để ghi.

en: Could not open resource for reading and writing.
vi: Không thể mở tài nguyên để đọc và ghi.

en: Could not close resource.
vi: Không thể đóng tài nguyên.

en: Could not read from resource.
vi: Không thể đọc từ tài nguyên.

en: Could not write to resource.
vi: Không thể ghi vào tài nguyên.

en: Could not perform seek on resource.
vi: Không thể thi hành việc di chuyển vị trí đọc trên tài nguyên.

en: Could not synchronize on resource.
vi: Không thể đồng bộ trên tài nguyên.

en: Could not get/set settings from/on resource.
vi: Không thể lấy/đặt cài đặt từ/trên tài nguyên.

en: No space left on the resource.
vi: Không còn không gian trống trên tài nguyên đó.

en: Not authorized to access resource.
vi: Không đủ thẩm quyền truy cập trên tài nguyên.

en: GStreamer encountered a general stream error.
vi: Trình GStreamer mới gặp một lỗi luồng chung.

en: Element doesn't implement handling of this stream. Please file a bug.
vi: phần tử không thi hành khả năng quản lý luồng này. Hãy thông báo lỗi.

en: Could not determine type of stream.
vi: Không thể quyết định kiểu luồng dữ liệu.

en: The stream is of a different type than handled by this element.
vi: Luồng dữ liệu đó khác kiểu với luồng mà phần tử này xử lý được.

en: There is no codec present that can handle the stream's type.
vi: Hiện thời không có phần mã hóa/giải mã (codec) xử lý được luồng kiểu đó.

en: Could not decode stream.
vi: Không thể giải mã luồng dữ liệu.

en: Could not encode stream.
vi: Không thể mã hóa luồng dữ liệu.

en: Could not demultiplex stream.
vi: Không thể tách kênh luồng dữ liệu.

en: Could not multiplex stream.
vi: Không thể phối hợp luồng để truyền thông qua một kênh riêng lẻ.

en: The stream is in the wrong format.
vi: Luồng dữ liệu có định dạng sai.

en: The stream is encrypted and decryption is not supported.
vi: Luồng dữ liệu bị mã hóa và không hỗ trợ chức năng giải mã.

en: The stream is encrypted and can't be decrypted because no suitable key has been supplied.
vi: Luồng dữ liệu bị mã hóa và không thể giải mã vì chưa cung cấp khóa thích hợp.

en: No error message for domain %s.
vi: Không có thông điệp lỗi cho miền %s.

en: No standard error message for domain %s and code %d.
vi: Không có thông điệp chuẩn cho miền %s và mã %d.

en: Selected clock cannot be used in pipeline.
vi: Đồng hồ đã chọn không thể dùng trong đường ống.

en: Error writing registry cache to %s: %s
vi: Lỗi ghi đăng ký bộ nhớ tạm vào %s: %s

en: title
vi: tựa đề

en: commonly used title
vi: tựa đề thường dùng

en: title sortname
vi: tên sắp

en: commonly used title for sorting purposes
vi: thường dùng cho mục đích sắp xếp

en: artist
vi: nghệ sĩ

en: person(s) responsible for the recording
vi: người thu nhạc này

en: artist sortname
vi: tên nghệ sĩ dạng viết tắt

en: person(s) responsible for the recording for sorting purposes
vi: (các) người chịu trách nhiệm về bản thu, cho mục đích sắp xếp

en: album
vi: tập nhạc

en: album containing this data
vi: tập nhạc chứa dữ liệu này

en: album sortname
vi: tên sắp xếp tập nhạc

en: album containing this data for sorting purposes
vi: tập nhạc chứa dữ liệu này, cho mục đích sắp xếp

en: album artist
vi: nghệ sĩ tập

en: The artist of the entire album, as it should be displayed
vi: Nghệ sĩ của toàn bộ tập nhạc, như hiển thị đúng

en: album artist sortname
vi: tên sắp nghệ sĩ tập nhạc

en: The artist of the entire album, as it should be sorted
vi: Nghệ sĩ của toàn bộ tập nhạc, theo thứ tự đúng

en: date
vi: ngày

en: date the data was created (as a GDate structure)
vi: ngày tạo dữ liệu này (dạng cấu trúc GDate)

en: datetime
vi: ngày-giờ

en: date and time the data was created (as a GstDateTime structure)
vi: ngày và giờ mà dữ liệu được tạo (dạng cấu trúc GstDateTime)

en: genre
vi: thể loại

en: genre this data belongs to
vi: thể loại của dữ liệu này

en: comment
vi: ghi chú

en: free text commenting the data
vi: ý kiến của bạn về nhạc này

en: extended comment
vi: ghi chú kéo dài

en: free text commenting the data in key=value or key[en]=comment form
vi: văn bản tự do đặt ghi chú về dữ liệu dưới dạng key=value (khóa=giá trị) hay key[en]=comment (khóa[en]=ghi chú)

en: track number
vi: số rãnh

en: track number inside a collection
vi: số thứ tự rãnh ở trong bộ sưu tập

en: track count
vi: số lượng rãnh

en: count of tracks inside collection this track belongs to
vi: số đếm rãnh ở trong bộ sưu tập

en: disc number
vi: số đĩa

en: disc number inside a collection
vi: số thứ tự đĩa ở trong bộ sưu tập

en: disc count
vi: số đĩa

en: count of discs inside collection this disc belongs to
vi: số lượng đĩa ở trong bộ sưu tập

en: location
vi: địa điểm

en: Origin of media as a URI (location, where the original of the file or stream is hosted)
vi: Nguồn của nhạc/phim dưới dạng một địa chỉ URI (địa chỉ gốc của tập tin hay luồng)

en: homepage
vi: trang chủ

en: Homepage for this media (i.e. artist or movie homepage)
vi: Trang chủ của nghệ sĩ hay phim

en: description
vi: mô tả

en: short text describing the content of the data
vi: bài tóm tắt diễn tả nội dung của dữ liệu này

en: version
vi: phiên bản

en: version of this data
vi: phiên bản của dữ liệu này

en: International Standard Recording Code - see http://www.ifpi.org/isrc/
vi: Luật thu âm Tiêu chuẩn Quốc tế (International Standard Recording Code) — xem <http://www.ifpi.org/isrc/>

en: organization
vi: tổ chức

en: copyright
vi: tác quyền

en: copyright notice of the data
vi: thông báo tác quyền của dữ liệu này

en: copyright uri
vi: URI tác quyền

en: URI to the copyright notice of the data
vi: địa chỉ URI đến thông báo tác quyền của dữ liệu này

en: encoded by
vi: má hóa bởi

en: name of the encoding person or organization
vi: tên của người hay tổ chức đã mã hóa tập tin

en: contact
vi: liên lạc

en: contact information
vi: thông tin liên lạc

en: license
vi: giấy phép

en: license of data
vi: giấy phép của dữ liệu

en: license uri
vi: URI giấy phép

en: URI to the license of the data
vi: địa chỉ URI đến giấy phép của dữ liệu này

en: performer
vi: người biểu diễn

en: person(s) performing
vi: người biểu diễn nhạc/ảnh này

en: composer
vi: người soạn

en: person(s) who composed the recording
vi: (những) người đã soạn bản thu này

en: conductor
vi: người chỉ huy

en: conductor/performer refinement
vi: thanh lọc người chỉ huy / biểu diễn

en: duration
vi: thời lượng

en: length in GStreamer time units (nanoseconds)
vi: thời gian bằng đơn vị thời gian kiểu GStreamer (phần tỷ giây: ns)

en: codec
vi: mã hóa

en: codec the data is stored in
vi: cách mã hóa/giải mà dữ liệu này

en: video codec
vi: codec của phim

en: codec the video data is stored in
vi: cách mã hóa/giải mã dữ liệu ảnh động này

en: audio codec
vi: codec âm thanh

en: codec the audio data is stored in
vi: cách mã hóa/giải mã dữ liệu âm thanh này

en: subtitle codec
vi: codec phụ đề

en: codec the subtitle data is stored in
vi: codec theo đó dữ liệu phụ đề được mã hóa

en: container format
vi: định dạng chứa

en: container format the data is stored in
vi: định dạng chứa dữ liệu được cất giữ

en: bitrate
vi: tốc độ bít

en: exact or average bitrate in bits/s
vi: số bít dữ liệu trong mỗi giây phát, chính xác hay trung bình, theo bít/giây

en: nominal bitrate
vi: tốc độ bít không đáng kể

en: nominal bitrate in bits/s
vi: số bít dữ liệu trong mỗi giây phát, không đáng kể, theo bít/giây

en: minimum bitrate
vi: tốc độ bít tối thiểu

en: minimum bitrate in bits/s
vi: số bít dữ liệu trong mỗi giây phát, tối thiểu, theo bít/giây

en: maximum bitrate
vi: tốc độ bít tối đa

en: maximum bitrate in bits/s
vi: số bít dữ liệu trong mỗi giây được phát, tối đa, theo bít/giây

en: encoder
vi: mã hóa

en: encoder used to encode this stream
vi: bộ mã hóa được dùng để mã hóa luồng này

en: encoder version
vi: phiên bản bộ giải mã

en: version of the encoder used to encode this stream
vi: phiên bản của bộ mã hóa được dùng để mã hóa luồng này

en: serial
vi: số sê-ri

en: serial number of track
vi: số sê-ri của rãnh

en: replaygain track gain
vi: nhớ âm lượng rãnh

en: track gain in db
vi: tăng hay giảm âm lượng của rãnh tính theo đề-xi-ben

en: replaygain track peak
vi: nhớ âm lượng tối đa rãnh

en: peak of the track
vi: âm lượng tối đa bạn muốn cho rãnh này

en: replaygain album gain
vi: nhớ âm lượng tập nhạc/ảnh

en: album gain in db
vi: tăng hay giảm âm lượng của tập nhạc/ảnh tính theo đề-xi-ben

en: replaygain album peak
vi: nhớ âm lượng tối đa tập nhạc/ảnh

en: peak of the album
vi: âm lượng tối đa bạn muốn cho tập nhạc/ảnh này

en: replaygain reference level
vi: lớp chỉ dẫn khuếch đại phát lại

en: reference level of track and album gain values
vi: lớp chỉ dẫn các giá trị khuếch đại của rãnh và tập nhạc

en: language code
vi: mã ngôn ngữ

en: language code for this stream, conforming to ISO-639-1 or ISO-639-2
vi: mã ngôn ngữ cho luồng dữ liệu này, tùy theo tiêu chuẩn ISO-639-1 hoặc ISO-639-2

en: language name
vi: Tên ngôn ngữ

en: freeform name of the language this stream is in
vi: tên dạng tự do của ngôn ngữ luồng dữ liệu này là trong

en: image
vi: ảnh

en: image related to this stream
vi: ảnh liên quan đến luồng này

note: TRANSLATORS: 'preview image' = image that shows a preview of the full image
en: preview image
vi: ảnh xem thử

en: preview image related to this stream
vi: ảnh xem thử liên quan đến luồng dữ liệu này

en: attachment
vi: đính kèm

en: file attached to this stream
vi: tập tin đính kèm luồng này

en: beats per minute
vi: tiếng nhịp đập mỗi phút

en: number of beats per minute in audio
vi: số tiếng nhịp trong mỗi phút âm thanh

en: keywords
vi: từ khóa

en: comma separated keywords describing the content
vi: các từ khóa định giới bằng dấu phẩy, diễn tả nội dung

en: geo location name
vi: tên định vị địa lý

en: human readable descriptive location of where the media has been recorded or produced
vi: vị trí miêu tả cho người đọc được của nơi ở đó nhạc/phím đã được thu hay tạo

en: geo location latitude
vi: vĩ độ định vị địa lý

en: geo latitude location of where the media has been recorded or produced in degrees according to WGS84 (zero at the equator, negative values for southern latitudes)
vi: vĩ độ định vị địa lý ở đó nhạc/phím đã được thu hay tạo, theo độ tùy theo WGS84 (xích đạo là số không, độ vĩ Nam có số âm)

en: geo location longitude
vi: độ kinh định vị địa lý

en: geo longitude location of where the media has been recorded or produced in degrees according to WGS84 (zero at the prime meridian in Greenwich/UK,  negative values for western longitudes)
vi: kinh độ định vị địa lý ở đó nhạc/phím đã được thu hay tạo, theo độ tùy theo WGS84 (kinh tuyến gốc ở Quốc Anh là số không, độ kinh Tây có số âm)

en: geo location elevation
vi: độ cao định vị địa lý

en: geo elevation of where the media has been recorded or produced in meters according to WGS84 (zero is average sea level)
vi: độ cao định vị địa lý ở đó nhạc/phím đã được thu hay tạo, theo mét tùy theo WSG84 (mặt biển trung bình là số không)

en: geo location country
vi: vị trí địa lý của quốc gia

en: country (english name) where the media has been recorded or produced
vi: quốc gia (tên tiếng Anh, v.d. “Vietnam”) ở đó nhạc/phim đã được quay/thu

en: geo location city
vi: vị trí địa lý của thành phố

en: city (english name) where the media has been recorded or produced
vi: thành phố (tên tiếng Anh, v.d. “Hanoi”) ở đó nhạc/phím đã được quay/thu

en: geo location sublocation
vi: vị trí phụ địa lý

en: a location within a city where the media has been produced or created (e.g. the neighborhood)
vi: một vùng bên trong thành phố ở đó dữ liệu đa phương tiện đã được tạo hay sản xuất (v.d. hàng xóm)

en: geo location horizontal error
vi: lỗi vị trí đường chân trời theo Trái Đất

en: expected error of the horizontal positioning measures (in meters)
vi: chờ đợi một lỗi của đo lường vị trí đường nằm ngang (tính bằng mét)

en: geo location movement speed
vi: tốc độ di chuyển theo vị trí đại lý

en: movement speed of the capturing device while performing the capture in m/s
vi: tốc độ di chuyển của thiết bị bắt trong khi thực hiện việc bắt theo miligiây

en: geo location movement direction
vi: hướng di chuyển theo vị trí đại lý

en: indicates the movement direction of the device performing the capture of a media. It is represented as degrees in floating point representation, 0 means the geographic north, and increases clockwise
vi: ngụ ý hướng di chuyển của thiết bị đang bắt phương tiện. Giá trị này được đại diện bằng độ theo dấu phẩy động: 0 là Bắc đại lý, và giá trị tăng theo chiều kim đồng hồ.

en: geo location capture direction
vi: hướng bắt theo vị trí đại lý

en: indicates the direction the device is pointing to when capturing  a media. It is represented as degrees in floating point  representation, 0 means the geographic north, and increases clockwise
vi: cho biết rằng hướng thiết bị đang chỉ khi bắt phương tiện. Giá trị này được đại diện bằng độ theo dấu phẩy động: 0 là cực Bắc, và giá trị tăng theo chiều kim đồng hồ.

note: TRANSLATORS: 'show name' = 'TV/radio/podcast show name' here
en: show name
vi: hiện tên

en: Name of the tv/podcast/series show the media is from
vi: Tên của buổi biểu diễn TV/podcast/bộ là gốc của phương tiện này

note: TRANSLATORS: 'show sortname' = 'TV/radio/podcast show name as used for sorting purposes' here
en: show sortname
vi: hiện tên ngắn

en: Name of the tv/podcast/series show the media is from, for sorting purposes
vi: Tên của cuộc biểu diễn TV/podcast/bộ là gốc của phương tiện này, cho mục đích sắp xếp

en: episode number
vi: số tình tiết

en: The episode number in the season the media is part of
vi: Số thứ tự tình tiết trong mùa cung cấp phương tiện này

en: season number
vi: số mùa

en: The season number of the show the media is part of
vi: Số thứ tự mùa trong cuộc biểu diễn cung cấp phương tiện này

en: lyrics
vi: lời nhạc

en: The lyrics of the media, commonly used for songs
vi: Lời nhạc của phương tiện, thường dùng cho bài hát

en: composer sortname
vi: tên sắp nhạc sĩ

en: person(s) who composed the recording, for sorting purposes
vi: (những) người đã soạn bản thu, dành cho mục đích sắp xếp

en: grouping
vi: nhóm lại

en: Groups related media that spans multiple tracks, like the different pieces of a concerto. It is a higher level than a track, but lower than an album
vi: Nhóm lại các phương tiện liên quan mà chiếm giữ nhiều rãnh khác nhau (v.d. các phần khác nhau của một côngxectô). Cấp này cao hơn rãnh còn thấp hơn tập nhạc.

en: user rating
vi: đánh giá do người dùng

en: Rating attributed by a user. The higher the rank, the more the user likes this media
vi: Đánh giá bởi người dùng. Càng cao điểm càng nhiều người dùng thích nhạc/phim này

en: device manufacturer
vi: nhà chế tạo thiết bị

en: Manufacturer of the device used to create this media
vi: Nhà chế tạo của thiết bị được dùng để tạo phương tiện này

en: device model
vi: mẫu thiết bị

en: Model of the device used to create this media
vi: Mô hình của thiết bị được dùng để tạo phương tiện này

en: application name
vi: tên ứng dụng

en: Application used to create the media
vi: Ứng dụng sử dụng để tạo đa phương tiện

en: application data
vi: dữ liệu ứng dụng

en: Arbitrary application data to be serialized into the media
vi: Dữ liệu ứng dụng tùy ý để được xếp thứ tự vào trong đa phương tiện (media)

en: image orientation
vi: hướng ảnh

en: How the image should be rotated or flipped before display
vi: Hướng mà ảnh nên được quay hoặc lật trước khi hiển thị

en: publisher
vi: nhà xuất bản

en: Name of the label or publisher
vi: Tên của nhãn hay nhà xuất bản

en: interpreted-by
vi: phiên-dịch-bởi

en: Information about the people behind a remix and similar interpretations
vi: Thông tin về người đứng sau phối và biên tập lại

en: Midi note number of the audio track.
vi: Số ghi chú midi của rãnh âm thanh.

en: private-data
vi: dữ-liệu-riêng

en: Private data
vi: Dữ liệu riêng

en: No URI handler for the %s protocol found
vi: Không tìm thấy bộ tiếp hợp với URI dành cho giao thức %s

en: URI scheme '%s' not supported
vi: Không hỗ trợ lược đồ URI “%s”

en: ERROR: from element %s: %s
vi: LỖI: từ phần tử %s: %s

en: Additional debug info:
    %s
vi: Thông tin gỡ lỗi thêm:
    %s

en: link has no source [sink=%s@%p]
vi: liên kết không có nguồn [sink=%s@%p]

en: link has no sink [source=%s@%p]
vi: liên kết không có sink [nguồn=%s@%p]

en: no property "%s" in element "%s"
vi: không có thuộc tính “%s” trong phần tử “%s”

en: could not set property "%s" in element "%s" to "%s"
vi: không thể đặt thuộc tính “%s” trong phần tử “%s” thành “%s”

en: Delayed linking failed.
vi: Gặp lỗi khi liên kết trễ.

en: could not link %s to %s
vi: không thể liên kết %s đến %s

en: no element "%s"
vi: không có phần tử “%s”

en: unexpected reference "%s" - ignoring
vi: gặp tham chiếu không cần "%s" nên bỏ qua

en: unexpected pad-reference "%s" - ignoring
vi: gặp tham chiếu đệm không cần "%s" nên bỏ qua

en: could not parse caps "%s"
vi: không thể phân tách caps “%s”

en: no sink element for URI "%s"
vi: không có phần tử quản lý việc phân phối dữ liệu vào đệm khác nhau, cho địa điểm “%s”

en: no source element for URI "%s"
vi: không có phần tử nguồn cho URI “%s”

en: syntax error
vi: lỗi cú pháp

en: specified empty bin "%s", not allowed
vi: không cho phép nhị phân trống được ghi rõ “%s”

en: no bin "%s", unpacking elements
vi: không có nhị phân “%s”, đang giải nén các phần tử

en: empty pipeline not allowed
vi: không cho phép đường ống trống

en: A lot of buffers are being dropped.
vi: Nhiều bộ đệm bị bỏ.

en: Internal data flow problem.
vi: Vấn đề luồng dữ liệu nội bộ.

en: Internal data flow error.
vi: Lỗi luồng dữ liệu nội bộ.

en: Internal clock error.
vi: Lỗi đồng hồ nội bộ.

en: Failed to map buffer.
vi: Gặp lỗi khi ánh xạ bộ nhớ đệm.

en: Filter caps
vi: Lọc tối đa

en: Restrict the possible allowed capabilities (NULL means ANY). Setting this property takes a reference to the supplied GstCaps object.
vi: Hạn chế các khả năng có thể cho phép (NULL [vô giá trị] cho phép tất cả). Đặt thuộc tính này thì chấp nhận tham chiếu đến đối tượng GstCaps đã cung cấp.

en: Caps Change Mode
vi: Thay đổi chế độ Caps

en: Filter caps change behaviour
vi: Bộ lọc caps thay đổi cách ứng xử

en: No Temp directory specified.
vi: Chưa xác định thư mục tạm thời.

en: Could not create temp file "%s".
vi: Không thể tạo tập tin tạm thời “%s”.

en: Could not open file "%s" for reading.
vi: Không thể mở tập tin “%s” để đọc.

en: Error while writing to download file.
vi: Gặp lỗi khi ghi vào tập tin tải về.

en: No file name specified for writing.
vi: Chưa ghi rõ tên tập tin để ghi vào.

en: Could not open file "%s" for writing.
vi: Không thể mở tập tin “%s” để ghi.

en: Error closing file "%s".
vi: Gặp lỗi khi đóng tập tin “%s”.

en: Error while seeking in file "%s".
vi: Gặp lỗi khi di chuyển vị trí đọc trong tập tin “%s”.

en: Error while writing to file "%s".
vi: Gặp lỗi khi ghi vào tập tin “%s”.

en: No file name specified for reading.
vi: Chưa ghi rõ tên tập tin để đọc.

en: Could not get info on "%s".
vi: Không thể lấy thông tin về “%s”.

en: "%s" is a directory.
vi: “%s” là thư mục.

en: File "%s" is a socket.
vi: Tập tin “%s” là ổ cắm mạng.

en: Failed after iterations as requested.
vi: Lỗi sau số lần lặp lại được chọn.

en: caps
vi: khả năng

en: detected capabilities in stream
vi: đã phát hiện khả năng trong luồng

en: minimum
vi: tối thiểu

en: force caps
vi: buộc khả năng

en: force caps without doing a typefind
vi: buộc các khả năng mà không tìm kiểu

en: Stream doesn't contain enough data.
vi: Luồng không chứa đủ dữ liệu.

en: Stream contains no data.
vi: Luồng không chứa dữ liệu.

en: Implemented Interfaces:
vi: Giao diện đã thực hiện:

en: readable
vi: được đọc

en: writable
vi: được ghi

en: deprecated
vi: đã lạc hậu

en: controllable
vi: điều khiển được

en: changeable in NULL, READY, PAUSED or PLAYING state
vi: có thể thay đổi được trong trạng thái NULL, READY, PAUSED hay PLAYING

en: changeable only in NULL, READY or PAUSED state
vi: chỉ có thể thay đổi trong trạng thái NULL, READY hay PAUSED

en: changeable only in NULL or READY state
vi: chỉ có thể thay đổi trong trạng thái NULL hay READY

en: Blacklisted files:
vi: Tập tin bị cấm:

en: Total count:
vi: Số lượng tổng cộng:

en: %d blacklisted file | %d blacklisted files
vi[0]: %d tập tin bị cấm

en: %d plugin | %d plugins
vi[0]: %d phần bổ sung

en: %d blacklist entry | %d blacklist entries
vi[0]: %d mục tin bị cấm

en: %d feature | %d features
vi[0]: %d tính năng

en: Print all elements
vi: In ra mọi phần tử

en: Print list of blacklisted files
vi: In danh sách các tập tin bị cấm

en: Print a machine-parsable list of features the specified plugin or all plugins provide.
                                           Useful in connection with external automatic plugin installation mechanisms
vi: In ra danh sách cho máy phân tích được chứa các tính năng của phần bổ sung đã ghi rõ hoặc mọi phần bổ sung.
                                           Có ích khi dùng cơ chế tự động bên ngoài mà cài đặt phần bổ sung.

en: List the plugin contents
vi: Liệt kê nội dung phần bổ sung

en: Check if the specified element or plugin exists
vi: Kiểm tra xem một phần tử hay phần bổ xung đã cho có tồn tại hay không

en: When checking if an element or plugin exists, also check that its version is at least the version specified
vi: Kiểm tra xem một phần tử hay phần bổ xung đã cho có tồn tại hay không, đồng thời cũng kiểm tra cả phiên bản tối thiểu có thể hoạt động được

en: Print supported URI schemes, with the elements that implement them
vi: In ra các lược đồ URI được hỗ trợ, với những phần tử thực hiện chúng.

en: Could not load plugin file: %s
vi: Không thể nạp tập tin phần bổ sung: %s

en: No such element or plugin '%s'
vi: Không có phần tử hay phần bổ sung như vậy “%s”

en: Index statistics
vi: Thống kê chỉ mục

en: Got message #%u from element "%s" (%s):
vi: Nhận được thông điệp số %u từ phần tử “%s” (%s):

en: Got message #%u from pad "%s:%s" (%s):
vi: Nhận được thông điệp số %u từ đệm “%s:%s” (%s):

en: Got message #%u from object "%s" (%s):
vi: Nhận được thông điệp số %u từ đối tượng “%s” (%s):

en: Got message #%u (%s):
vi: Nhận được thông điệp số %u (%s):

en: Got EOS from element "%s".
vi: Mới nhận kết thúc luồng (EOS) từ phần tử “%s”.

en: FOUND TAG      : found by element "%s".
vi: THẺ ĐÃ TÌM     : được tìm bởi phần tử “%s”.

en: FOUND TAG      : found by pad "%s:%s".
vi: THẺ ĐÃ TÌM     : được tìm bởi đệm “%s:%s”.

en: FOUND TAG      : found by object "%s".
vi: THẺ ĐÃ TÌM     : được tìm bởi đối tượng “%s”.

en: FOUND TAG
vi: THẺ ĐÃ TÌM

en: FOUND TOC      : found by element "%s".
vi: TOC ĐÃ TÌM     : được tìm bởi phần tử "%s".

en: FOUND TOC      : found by object "%s".
vi: TOC ĐÃ TÌM     : được tìm bởi đối tượng "%s".

en: FOUND TOC
vi: TOC TÌM THẤY

en: INFO:
    %s
vi: THÔNG TIN:
    %s

en: WARNING: from element %s: %s
vi: CẢNH BÁO: từ phần tử %s: %s

en: Prerolled, waiting for buffering to finish...
vi: Cuộn sẵn, đợi chuyển hoán đệm xong…

en: Prerolled, waiting for progress to finish...
vi: Cuộn sẵn, đợi tiến trình hoàn tất…

en: buffering...
vi: đang chuyển hoán đệm…

en: Done buffering, setting pipeline to PLAYING ...
vi: Hoàn tất chuyển hoán đệm nên đặt đường ống thành ĐANG PHÁT …

en: Buffering, setting pipeline to PAUSED ...
vi: Đang chuyển hoán đệm nên đặt đường ống thành BỊ TẠM DỪNG …

en: Redistribute latency...
vi: Phân phối lại độ trễ…

en: Setting state to %s as requested by %s...
vi: Đang đặt tình trạng thành %s như yêu cầu bởi %s….

en: Interrupt: Stopping pipeline ...
vi: Ngắt: đang ngừng chạy đường ống …

en: Progress: (%s) %s
vi: Tiến trình: (%s) %s

en: Missing element: %s
vi: Thiếu phần tử: %s

en: Got context from element '%s': %s=%s
vi: Đã nhận nội dung từ phần tử “%s”: %s=%s

en: Output tags (also known as metadata)
vi: Xuất các thẻ (cũng được biết là siêu dữ liệu)

en: Output TOC (chapters and editions)
vi: Xuất TOC (các chương và phiên bản)

en: Output status information and property notifications
vi: Xuất thông tin trạng thái và thông báo tài sản

en: Do not print any progress information
vi: Không in ra thông tin nào về tiến hành

en: Output messages
vi: Thông điệp xuất

en: Do not output status information for the specified property if verbose output is enabled (can be used multiple times)
vi: Đừng xuất thông tinh trạng thái cho thuộc tính đã cho nếu bật kết xuất chi tiết (có thể sử dụng nhiều lần)

en: PROPERTY-NAME
vi: TÊN-THUỘC-TÍNH

en: Do not install a fault handler
vi: Không cài đặt bộ quản lý lỗi

en: Force EOS on sources before shutting the pipeline down
vi: Ép buộc kết thúc luồng trên các nguồn trước khi đóng đường ống

en: Gather and print index statistics
vi: Tập hợp lại và in ra thống kê chỉ mục

en: ERROR: pipeline could not be constructed: %s.
vi: LỖI: không thể xây dựng đường ống: %s.

en: ERROR: pipeline could not be constructed.
vi: LỖI: không thể xây dựng đường ống.

en: WARNING: erroneous pipeline: %s
vi: CẢNH BÁO: đường ống có lỗi: %s

en: ERROR: the 'pipeline' element wasn't found.
vi: LỖI: không tìm thấy phần tử “đường ống” (pipeline).

en: Setting pipeline to PAUSED ...
vi: Đang đặt đường ống thành BỊ TẠM DỪNG …

en: ERROR: Pipeline doesn't want to pause.
vi: LỖI: đường ống không tạm dừng được.

en: Pipeline is live and does not need PREROLL ...
vi: Đường ống đang sống và không cần TIỀN CUỘN …

en: Pipeline is PREROLLING ...
vi: Đường ống ĐANG TIỀN CUỘN …

en: ERROR: pipeline doesn't want to preroll.
vi: LỖI: đường ống không tiền cuộn được.

en: Pipeline is PREROLLED ...
vi: Đường ống ĐÃ TIỀN CUỘN …

en: Setting pipeline to PLAYING ...
vi: Đang đặt đường ống thành ĐANG PHÁT …

en: ERROR: pipeline doesn't want to play.
vi: LỖI: đường ống không phát được.

en: EOS on shutdown enabled -- Forcing EOS on the pipeline
vi: Kết thúc luồng khi tắt phần mềm vẫn còn hoạt động thì đang ép buộc kết thúc luồng trên đường ống

en: EOS on shutdown enabled -- waiting for EOS after Error
vi: EOS khi tắt máy được bật -- chờ sau Lỗi EOS

en: Waiting for EOS...
vi: Đang đợi kết thúc luồng…

en: EOS received - stopping pipeline...
vi: Nhận được tín hiệu kết thúc luồng: đang ngừng chạy đường ống …

en: Interrupt while waiting for EOS - stopping pipeline...
vi: Ngắt trong khi chờ EOS - đang dừng đường ống lại…

en: An error happened while waiting for EOS
vi: Gặp lỗi trong khi đợi kết thúc luồng

en: Execution ended after %
vi: Thực hiện xong sau %

en: Setting pipeline to READY ...
vi: Đang đặt đường ống thành SẴN_SÀNG …

en: Setting pipeline to NULL ...
vi: Đang đặt đường ống thành VÔ_GIÁ_TRỊ …

en: Freeing pipeline ...
vi: Đang giải phóng đường ống …
