atftp 0.7-8 - en to vi translation catalogue (25 entries)

note: Type: boolean Description
en: Should the server be started by inetd?
vi: Trình inetd nên khởi chạy trình hỗ trợ này không?

note: Type: boolean Description
en: atftpd can be started by the inetd superserver or as a daemon and handle incoming connections by itself. The latter is only recommend for very high usage server.
vi: Trình siêu hỗ trợ inetd có thể khởi chạy trình atftpd, hoặc trình atftpd có thể khởi chạy là trình nền (daemon) nên tự nó quản lý mọi kết nối đến vào. Chỉ khuyên tùy chọn thứ hai khi trình hỗ trợ bận lắm.

note: Type: string Description
en: Server timeout:
vi: Thời hạn trình hỗ trợ:

note: Type: string Description
en: How many seconds the main thread waits before exiting.
vi: Mạch chính sẽ đời số giây này trước khi thoát.

note: Type: string Description
en: Retry timeout:
vi: Thời hạn thử lại:

note: Type: string Description
en: How many seconds to wait for a reply before retransmitting a packet.
vi: Số giây sẽ chờ trả lời trước khi truyền lại gói tin.

note: Type: string Description
en: Maximum number of threads:
vi: Số mạch tối đa:

note: Type: string Description
en: Maximum number of concurrent threads that can be running.
vi: Số tối đa mạch có chạy đồng thời.

note: Type: select Description
en: Verbosity level:
vi: Mức độ chi tiết:

note: Type: select Description
en: Level of logging. 7 logs everything including debug logs. 1 will log only the system critical logs. 5 (LOG_NOTICE) is the default value.
vi: Mức độ ghi lưu dữ liệu. Mức độ 7 sẽ ghi lưu mọi dữ liệu gồm bản ghi gỡ lỗi. Mức độ 1 sẽ chỉ ghi lưu những bản ghi hệ thống nghiệm trọng. Giá trị mặc định là 5 (LOG_NOTICE) [ghi thông báo].

note: Type: boolean Description
en: Enable 'timeout' support?
vi: Hiệu lực hỗ trợ «thời hạn» không?

note: Type: boolean Description
en: Enable 'tsize' support?
vi: Hiệu lực hỗ trợ «t-cỡ» không?

note: Type: boolean Description
en: Enable 'block size' support?
vi: Hiệu lực hỗ trợ «cỡ khối» không?

note: Type: boolean Description
en: Enable multicast support?
vi: Hiệu lực hỗ trợ «truyền một-nhiều» không?

note: Type: string Description
en: Port to listen for tftp request:
vi: Cổng cần lắng nghe yêu cầu tftp:

note: Type: string Description
en: Port range for multicast file transfer:
vi: Phạm vị cổng để truyền tập tin một-nhiều:

note: Type: string Description
en: Multicast transfer will use any available port in a given set. For example, "2000-2003, 3000" allow atftpd to use port 2000 to 2003 and 3000.
vi: Truyền một-nhiều sẽ sử dụng bất cứ cổng sẵn sàng nào trong một bộ đã cho. Lấy thí dụ, «2000-2003, 3000» cho phép trình atftpd sử dụng các cổng từ 2000 đến 2003 và cổng 3000 đều.

note: Type: string Description
en: Address range for multicast transfer:
vi: Phạm vị địa chỉ để truyền một-nhiều:

note: Type: string Description
en: Multicast transfer will use any available addresses from a given set of addresses. Syntax is "a.b.c.d-d,a.b.c.d,..."
vi: Truyền một-nhiều sẽ sử dụng bất cứ địa chỉ sẵn sàng nào trong một bộ đã cho. Cú pháp là:
    a.b.c.d-d,a.b.c.d,...

note: Type: boolean Description
en: Log to file instead of syslog?
vi: Ghi lưu vào tập tin thay vào «syslog» (bản ghi hệ thống) không?

note: Type: boolean Description
en: If your server does intensive tftp file serving, it is a good idea to  accept here. That will avoid cluttering your syslog with tftpd logs.
vi: Nếu trình phục vụ của bạn cung cấp dịch vụ tập tin rất nhiều thì đệ nghị bạn chấp nhận tùy chọn này. Làm như thế sẽ tránh làm bản ghi hệ thống bừa bộn các bản ghi «tftpd».

note: Type: string Description
en: Log file:
vi: Tập tin bản ghi:

note: Type: string Description
en: A file where atftpd will write its logs. This file will be made writable for the user 'nobody' and group 'nogroup'.
vi: Tập tin nơi trình «atftpd» sẽ ghi dữ liệu theo dõi của nó. Tập tin này sẽ cho phép người dùng «không ai» và nhóm «không nhóm» ghi vào nó.

note: Type: string Description
en: Base directory:
vi: Thư mục cơ bản:

note: Type: string Description
en: The directory tree from where atftpd can serve files. That directory must be world readable.
vi: Cây thư mục nơi trình «atftpd» có thể cung cấp dịch vụ tập tin từ nó. Thư mục ấy phải cho phép thế giới đọc nó.
