wget 1.18.109 - en to vi translation catalogue (609 entries)

en: Unknown system error
vi: Lỗi hệ thống không rõ

en: Address family for hostname not supported
vi: Họ địa chỉ cho tên máy không được hỗ trợ

en: Temporary failure in name resolution
vi: Thất bại tạm thời khi phân giải tên

en: Bad value for ai_flags
vi: Giá trị cho ai_flags sai

en: Non-recoverable failure in name resolution
vi: Phân giải tên bị lỗi đến mức không thể phục hồi

en: ai_family not supported
vi: không hỗ trợ “ai_family”

en: Memory allocation failure
vi: Gặp lỗi khi cấp phát bộ nhớ

en: No address associated with hostname
vi: Không có địa chỉ được kiên kết với tên máy

en: Name or service not known
vi: Không rõ tên hay dịch vụ

en: Servname not supported for ai_socktype
vi: Tên máy không được hỗ trợ đối với “ai_socktype” (kiểu ổ cắm)

en: ai_socktype not supported
vi: “ai-socktype” (kiểu ổ cắm) không được hỗ trợ

en: System error
vi: Lỗi hệ thống

en: Argument buffer too small
vi: Đối số bộ đệm quá nhỏ

en: Processing request in progress
vi: Đang xử lý yêu cầu trong tiến trình

en: Request canceled
vi: Yêu cầu bị hủy bỏ

en: Request not canceled
vi: Yêu cầu không được hủy

en: All requests done
vi: Mọi yêu cầu đã được xử lý xong

en: Interrupted by a signal
vi: Bị ngắt bởi một tín hiệu

en: Parameter string not correctly encoded
vi: Chuỗi tham số không được mã hóa một cách đúng đắn

en: Unknown error
vi: Lỗi không rõ nguyên nhân

en: %s: option '%s' is ambiguous; possibilities:
vi: %s: tùy chọn “%s” chưa rõ ràng; khả năng là:

en: %s: option '%s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn “%s” chưa rõ ràng

en: %s: option '--%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn “--%s” không cho phép đối số

en: %s: option '%c%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn “%c%s” không cho phép đối số

en: %s: option '--%s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn “--%s” cần một đối số

en: %s: unrecognized option '--%s'
vi: %s: không nhận ra tùy chọn “--%s”

en: %s: unrecognized option '%c%s'
vi: %s: không nhận ra tùy chọn “%c%s”

en: %s: invalid option -- '%c'
vi: %s: tùy chọn sai -- “%c”

en: %s: option requires an argument -- '%c'
vi: %s: tùy chọn yêu cầu một đối số -- “%c”

en: %s: option '-W %s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn “-W %s” chưa rõ ràng

en: %s: option '-W %s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn “-W %s” không cho phép đối số

en: %s: option '-W %s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn “-W %s” cần một đối số

note: TRANSLATORS: Get translations for open and closing quotation marks. The message catalog should translate "`" to a left quotation mark suitable for the locale, and similarly for "'".  For example, a French Unicode local should translate these to U+00AB (LEFT-POINTING DOUBLE ANGLE QUOTATION MARK), and
en: `
vi: “

en: '
vi: ”

en: Success
vi: Thành công

en: No match
vi: Không tìm thấy

en: Invalid regular expression
vi: Biểu thức chính quy không hợp lệ

en: Invalid collation character
vi: Ký tự đối chiếu không hợp lệ

en: Invalid character class name
vi: Tên lớp ký tự không hợp lệ

en: Trailing backslash
vi: Có dấu gạch ngược theo sau

en: Invalid back reference
vi: Tham chiếu ngược không hợp lệ

en: Unmatched [, [^, [:, [., or [=
vi: Chưa khớp cặp ký tự [, [^, [:, [., hay [=

en: Unmatched ( or \(
vi: Chưa khớp ký tự “(” hay “\(”

en: Unmatched \{
vi: Chưa khớp cặp “\{”

en: Invalid content of \{\}
vi: Nội dung của “\{\}” không hợp lệ

en: Invalid range end
vi: Kết thúc phạm vi không hợp lệ

en: Memory exhausted
vi: Hết bộ nhớ

en: Invalid preceding regular expression
vi: Biểu thức chính quy đi trước không hợp lệ

en: Premature end of regular expression
vi: Biểu thức chính quy kết thúc quá sớm

en: Regular expression too big
vi: Biểu thức chính quy quá lớn

en: Unmatched ) or \)
vi: Chưa khớp “)” hoặc “\)”

en: No previous regular expression
vi: Không có biểu thức chính quy nằm trước

en: cannot create pipe
vi: không thể tạo ống dẫn

en: %s subprocess failed
vi: tiến trình con %s gặp lỗi

en: _open_osfhandle failed
vi: _open_osfhandle gặp lỗi

en: cannot restore fd %d: dup2 failed
vi: không thể phục hồi bộ mô tả tập tin %d: dup2 gặp lỗi

en: %s subprocess
vi: tiến trình con %s

en: %s subprocess got fatal signal %d
vi: tiến trình con %s đã nhận tín hiệu báo lỗi nghiêm trọng %d

en: memory exhausted
vi: hết bộ nhớ

en: %s: unable to resolve bind address %s; disabling bind.
vi: %s: không tìm thấy được địa chỉ bind “%s”; tắt bỏ bind.

en: Connecting to %s|%s|:%d...
vi: Kết nối tới %s[%s]:%d…

en: Connecting to %s:%d...
vi: Kết nối tới %s:%d…

en: Connecting to [%s]:%d...
vi: Kết nối tới [%s]:%d…

en: setsockopt SO_RCVBUF failed: %s
vi: setsockopt SO_RCVBUF gặp lỗi: %s

en: connected.
vi: đã kết nối.

en: failed: %s.
vi: gặp lỗi: %s.

en: %s: unable to resolve host address %s
vi: %s: không phân giải được địa chỉ của máy %s

en: setsockopt SO_REUSEADDR failed: %s
vi: setsockopt SO_REUSEADDR gặp lỗi: %s

en: Too many fds open.  Cannot use select on a fd >= %d
vi: Mở quá nhiều fd. Không thể dùng chọn trên một fd >= %d

en: Converted links in %d files in %s seconds.
vi: Đã chuyển đổi các liên kết trong %d tập tin trong %s giây.

en: Converting links in %s...
vi: Chuyển đổi các liên kết trong %s…

en: nothing to do.
vi: không có gì cần làm.

en: Cannot convert links in %s: %s
vi: Không thể chuyển đổi liên kết trong %s: %s

en: Unable to delete %s: %s
vi: Không xóa được %s: %s

en: Cannot back up %s as %s: %s
vi: Không sao lưu được %s thành %s: %s

en: Unable to get cookie for %s
vi: Không thể lấy cookie cho %s

en: Syntax error in Set-Cookie: %s at position %d.
vi: Lỗi cú pháp trong Set-Cookie: %s tại vị trí %d.

en: Cookie coming from %s attempted to set domain to
vi: Cookie đến từ %s đã cố đặt miền thành

en: Cannot open cookies file %s: %s
vi: Không mở được tập tin cookie %s: %s

en: Error writing to %s: %s
vi: Lỗi ghi vào %s: %s

en: Error closing %s: %s
vi: Lỗi đóng %s: %s

en: Unsupported listing type, trying Unix listing parser.
vi: Dạng danh sách không hỗ trợ, đang thử phân tích dạng danh sách Unix.

en: Index of /%s on %s:%d
vi: Chỉ mục của /%s trên %s:%d

en: time unknown
vi: thời gian không xác định

en: File
vi: Tập tin

en: Directory
vi: Thư mục

en: Link
vi: Liên kết

en: Not sure
vi: Không chắc

en:  (%s bytes)
vi:  (%s byte)

en: Length: %s
vi: Kích thước: %s

en: , %s (%s) remaining
vi: , còn lại %s (%s)

en: , %s remaining
vi: , còn %s

en:  (unauthoritative)
vi:  (không đủ thẩm quyền)

en: Could not initialize SSL. It will be disabled.
vi: Không thể khởi tạo SSL. Nó sẽ bị tắt đi.

en: Logging in as %s ...
vi: Đăng nhập với tên %s…

en: Error in server response, closing control connection.
vi: Lỗi trong câu trả lời của máy phục vụ, đóng liên kết điều khiển.

en: Error in server greeting.
vi: Lỗi trong lời chào của máy phục vụ.

en: Write failed, closing control connection.
vi: Gặp lỗi khi ghi, đóng liên kết điều khiển.

en: The server refuses login.
vi: Máy phục vụ từ chối đăng nhập.

en: Login incorrect.
vi: Đăng nhập không đúng.

en: Logged in!
vi: Đã đăng nhập!

en: Server did not accept the 'PBSZ 0' command.
vi: Máy chủ không chấp nhận lệnh “PBSZ 0”.

en: Server did not accept the 'PROT %c' command.
vi: Máy chủ không chấp nhận lệnh “PROT %c”.

en: Server error, can't determine system type.
vi: Lỗi máy phục vụ, không xác định được dạng hệ thống.

en: done.
vi: xong.

en: done.
vi: xong.

en: Unknown type `%c', closing control connection.
vi: Không hiểu kiểu “%c”, đóng kết nối điều khiển.

en: done.
vi: xong.

en: ==> CWD not needed.
vi: ==> không cần CWD.

en: Logically impossible section reached in getftp()
vi: Theo lô-gíc không thể với đến các phần trong getftp()

en: No such directory %s.
vi: Không có thư mục %s.

en: ==> CWD not required.
vi: ==> không yêu cầu CWD.

en: File has already been retrieved.
vi: Tập tin đã được lấy rồi.

en: Cannot initiate PASV transfer.
vi: Không khởi đầu được sự truyền tải PASV.

en: Cannot parse PASV response.
vi: Không phân tích được câu trả lời PASV.

en: couldn't connect to %s port %d: %s
vi: không kết nối được tới %s cổng %d: %s

en: Bind error (%s).
vi: Lỗi buộc “bind” (%s).

en: Invalid PORT.
vi: Lệnh PORT không đúng.

en: 
    REST failed, starting from scratch.
vi: 
    REST không thành công; làm lại từ đầu.

en: File %s exists.
vi: Tập tin %s đã sẵn có.

en: No such file %s.
vi: Không có tập tin %s.

en: No such file %s.
vi: Không có tập tin %s.

en: No such file or directory %s.
vi: Không có tập tin hay thư mục tên %s.

en: %s has sprung into existence.
vi: %s xuất hiện bất thình lình.

en: %s: %s, closing control connection.
vi: %s: %s, đóng kết nối điều khiển.

en: %s (%s) - Data connection: %s;
vi: %s (%s) - Kết nối dữ liệu: %s;

en: Control connection closed.
vi: Đã đóng kết nối điều khiển.

en: Data transfer aborted.
vi: Truyền tải dữ liệu bị bãi bỏ.

en: File %s already there; not retrieving.
vi: Tập tin %s đã có ở đó nên không nhận nữa.

en: (try:%2d)
vi: (lần thử: %2d)

en: %s (%s) - written to stdout %s[%s]
vi: %s (%s) — ghi vào đầu ra tiêu chuẩn %s[%s]

en: %s (%s) - %s saved [%s]
vi: %s (%s) — đã lưu %s [%s]

en: Removing %s.
vi: Đang xóa %s.

en: Using %s as listing tmp file.
vi: Dùng %s làm tập tin danh sách tạm.

en: Removed %s.
vi: Đã xóa %s.

en: Recursion depth %d exceeded max. depth %d.
vi: Độ sâu đệ quy %d vượt quá ngưỡng tối đa %d.

en: Remote file no newer than local file %s -- not retrieving.
vi: Tập tin trên máy chủ không mới hơn tập tin cục bộ %s -- không tải xuống.

en: Remote file is newer than local file %s -- retrieving.
vi: Tập tin %s trên máy chủ mới hơn tập tin cục bộ -- đang tải xuống.

en: The sizes do not match (local %s) -- retrieving.
vi: Kích thước không bằng nhau (nội bộ %s) -- đang tải xuống.

en: Invalid name of the symlink, skipping.
vi: Tên của liên kết mềm không hợp lệ, bỏ qua.

en: Already have correct symlink %s -> %s
vi: Đã có liên kết mềm đúng %s -> %s

en: Creating symlink %s -> %s
vi: Tạo liên kết mềm %s -> %s

en: Symlinks not supported, skipping symlink %s.
vi: Không hỗ trợ liên kết mềm, bỏ qua liên kết mềm %s.

en: Skipping directory %s.
vi: Bỏ qua thư mục %s.

en: %s: unknown/unsupported file type.
vi: %s: Kiểu tập tin không biết hoặc không được hỗ trợ.

en: Failed to set permissions for %s.
vi: Gặp lỗi khi phân quyền cho %s.

en: %s: corrupt time-stamp.
vi: %s: dấu vết thời gian bị hỏng.

en: Will not retrieve dirs since depth is %d (max %d).
vi: Sẽ không nhận thư mục vì độ sâu là %d (tối đa %d).

en: Not descending to %s as it is excluded/not-included.
vi: Không vào %s vì nó bị loại ra hoặc không được thêm vào.

en: Rejecting %s.
vi: Từ chối %s.

en: Error matching %s against %s: %s
vi: Lỗi khớp %s với %s: %s

en: No matches on pattern %s.
vi: Không tìm thấy cái nào khớp với mẫu %s.

en: Wrote HTML-ized index to %s [%s].
vi: Đã viết chỉ mục ở dạng HTML vào %s [%s].

en: Wrote HTML-ized index to %s.
vi: Đã viết chỉ mục ở dạng HTML vào %s.

en: ERROR: Cannot open directory %s.
vi: LỖI: Không thể mở thư mục %s.

en: ERROR: Failed to open cert %s: (%d).
vi: LỖI: Gặp lỗi khi mở giấy chứng nhận %s: (%d).

en: Loaded CA certificate '%s'
vi: Chứng nhận CA đã tải “%s”

en: ERROR: Failed to load CRL file '%s': (%d)
vi: LỖI: Gặp lỗi khi tải tập tin CRL “%s”: (%d).

en: Loaded CRL file '%s'
vi: Tập tin CRL đã tải “%s”

en: ERROR: GnuTLS requires the key and the cert to be of the same type.
vi: LỖI: GnuTLS yêu cầu khóa và chứng nhận phải cùng một kiểu.

en: Please report this issue to bug-wget@gnu.org
vi: Hãy gửi thông báo lỗi nảy sinh này cho <bug-wget@gnu.org>.

en: GnuTLS: unimplemented 'secure-protocol' option value %d
vi: GnuTLS: giá trị tùy chọn “secure-protocol” chưa được thực hiện %d

en: ERROR
vi: LỖI

en: WARNING
vi: CẢNH BÁO

en: %s: No certificate presented by %s.
vi: %s: Không có chứng thực từ %s.

en: %s: The certificate of %s is not trusted.
vi: %s: Chứng nhận của %s không tin cậy.

en: %s: The certificate of %s hasn't got a known issuer.
vi: %s: Chứng nhận của %s không có nhà cấp đã biết.

en: %s: The certificate of %s has been revoked.
vi: %s: Chứng nhận của %s đã bị thu hồi.

en: %s: The certificate signer of %s was not a CA.
vi: %s: Người ký chứng nhận của %s không phải là một CA.

en: %s: The certificate of %s was signed using an insecure algorithm.
vi: %s: Chứng nhận của %s đã được ký bằng thuật toán không an toàn.

en: %s: The certificate of %s is not yet activated.
vi: %s: Chứng nhận của %s vẫn chưa được kích hoạt.

en: %s: The certificate of %s has expired.
vi: %s: Chứng nhận của %s đã bị hết hạn.

en: Error initializing X509 certificate: %s
vi: Lỗi khởi tạo chứng nhận X509: %s

en: No certificate found
vi: Không tìm thấy chứng nhận nào

en: Error parsing certificate: %s
vi: Lỗi phân tích cú pháp của chứng nhận: %s

en: The certificate has not yet been activated
vi: Chứng nhận vẫn chưa được kích hoạt

en: The certificate has expired
vi: Chứng nhận đã hết hạn dùng

en: The certificate's owner does not match hostname %s
vi: Chủ chứng nhận không tương ứng với tên máy %s

en: The public key does not match pinned public key!
vi: Khóa công không khớp với khóa công được đóng cứng!

en: Certificate must be X.509
vi: Giấy chứng nhận phải có định dạng X.509

en: Error in handling the address list.
vi: Có lỗi trong xử lý danh sách địa chỉ.

en: Unknown host
vi: Máy lạ

en: Resolving %s...
vi: Đang phân giải %s…

en: failed: No IPv4/IPv6 addresses for host.
vi: gặp lỗi: Không có địa chỉ IPv4/IPv6 cho máy.

en: failed: timed out.
vi: gặp lỗi: quá lâu không đáp ứng.

en: %s: Cannot resolve incomplete link %s.
vi: %s: Không thể phân giải liên kết không hoàn chỉnh %s.

en: %s: Invalid URL %s: %s
vi: %s: URL không hợp lệ %s: %s

en: Failed writing HTTP request: %s.
vi: Lỗi ghi yêu cầu HTTP: %s.

en: No headers, assuming HTTP/0.9
vi: Không có phần đầu, coi là HTTP/0.9

en: File %s already there; not retrieving.
vi: Tập tin %s đã sẵn có nên không nhận nữa.

en: gmtime failed. This is probably a bug.
vi: gmtime gặp lỗi. Đây gần như chắc chắn là một lỗi.

en: Cannot convert timestamp to http format. Falling back to time 0 as last modification time.
vi: Không thể chuyển đổi dấu vết thời gian sang định dạng http. Quay lại dùng 0 làm thời điểm sửa lần cuối.

en: BODY data file %s missing: %s
vi: Thiếu tập tin dữ liệu BODY %s: %s

en: Reusing existing connection to [%s]:%d.
vi: Dùng lại kết nối đã có tới [%s]:%d.

en: Reusing existing connection to %s:%d.
vi: Dùng lại kết nối đã có tới %s:%d.

en: Failed reading proxy response: %s
vi: Gặp lỗi khi đọc trả lời từ ủy nhiệm: %s

en: %s ERROR %d: %s.
vi: %s LỖI %d: %s.

en: Malformed status line
vi: Dòng trạng thái sai dạng

en: Proxy tunneling failed: %s
vi: Gặp lỗi khi tạo đường hầm ủy nhiệm: %s

en: Unknown authentication scheme.
vi: Không hiểu lược đồ xác thực.

en: Authentication selected: %s
vi: Xác thực đã chọn: %s

en: Saving to: %s
vi: Đang ghi vào: %s

en: When downloading signature:
    %s: %s.
vi: Khi đang tải chữ ký:
    %s: %s.

en: Unable to read signature content from temporary file. Skipping.
vi: Không thể đọc nội dung chữ ký từ tập tin tạm. Nên bỏ qua.

en: Could not create temporary file. Skipping signature download.
vi: Không thể tạo tập tin tạm. Đang bỏ qua việc tải chữ ký về.

en: Invalid pri value. Assuming %d.
vi: Giá trị pri không hợp lệ. Nên coi là %d.

en: Could not find acceptable digest for Metalink resources.
    Ignoring them.
vi: Không thể tìm thấy tóm lược được chấp thuận cho nguồn Metalink.
    Nên bỏ qua chúng.

en: Disabling SSL due to encountered errors.
vi: Tắt SSL vì gặp lỗi.

en: %s request sent, awaiting response...
vi: Đã gửi yêu cầu %s, đang đợi câu trả lời…

en: No data received.
vi: Không nhận được dữ liệu.

en: Read error (%s) in headers.
vi: Lỗi đọc (%s) trong phần đầu.

en: (no description)
vi: (không mô tả)

en: Location: %s%s
vi: Địa điểm: %s%s

en: unspecified
vi: không xác định

en:  [following]
vi:  [theo]

en: File %s not modified on server. Omitting download.
vi: Tập tin %s chưa bị sửa trên máy chủ. Nên bỏ qua không tải về.

en: Server ignored If-Modified-Since header for file %s.
    You might want to add --no-if-modified-since option.
vi: Máy chủ bỏ qua phần đầu If-Modified-Since header cho tập tin %s.
    Bạn có lẽ nên thêm tùy chọn --no-if-modified-since.

en: 
        The file is already fully retrieved; nothing to do.
vi: 
        Đã nhận tập tin đầy đủ; không cần làm gì nữa.

en: Length:
vi: Kích thước:

en: ignored
vi: bỏ qua

en: Warning: wildcards not supported in HTTP.
vi: Cảnh báo: không hỗ trợ ký tự đại diện trong HTTP.

en: Spider mode enabled. Check if remote file exists.
vi: Đã bật chế độ nhện. Hãy kiểm tra tập tin trên máy chủ tồn tại không.

en: Cannot write to %s (%s).
vi: Không thể ghi vào %s (%s).

en: Required attribute missing from Header received.
vi: Thiếu thuộc tính cần thiết từ Phần đầu nhận được.

en: Username/Password Authentication Failed.
vi: Phương thức xác thực Tài-khoản/Mật_khẩu bị lỗi.

en: Cannot write to WARC file.
vi: Không thể ghi vào tập tin WARC.

en: Cannot write to temporary WARC file.
vi: Không thể ghi vào tập tin tạm thời WARC.

en: Unable to establish SSL connection.
vi: Không thiết lập được kết nối SSL.

en: Cannot unlink %s (%s).
vi: Không thể hủy liên kết %s (%s).

en: ERROR: Redirection (%d) without location.
vi: LỖI: Chuyển hướng (%d) mà không có vị trí.

en: Could not find Metalink data in HTTP response. Downloading file using HTTP GET.
vi: Không thể tìm thấy dữ liệu Metalink trong phần HTTP trả về. Đang tải các tập tin dùng HTTP GET.

en: Metalink headers found. Switching to Metalink mode.
vi: Tìm thấy phần đầu Metalink. Nên chuyển sang chế độ Metalink.

en: Remote file does not exist -- broken link!!!
vi: Tập tin trên máy chủ không tồn tại -- liên kết hỏng!!!

en: Last-modified header missing -- time-stamps turned off.
vi: Thiếu phần đầu “Last-modified” -- time-stamp bị tắt.

en: Last-modified header invalid -- time-stamp ignored.
vi: Sai phần đầu “Last-modified” -- time-stamp bị bỏ qua.

en: Server file no newer than local file %s -- not retrieving.
vi: Tập tin %s trên máy chủ không mới hơn tập tin cục bộ -- không nhận.

en: The sizes do not match (local %s) -- retrieving.
vi: Kích thước tập tin không tương ứng (cục bộ %s) - đang nhận.

en: Remote file is newer, retrieving.
vi: Tập tin trên máy chủ mới hơn, đang nhận.

en: Remote file exists and could contain links to other resources -- retrieving.
vi: Tập tin trên máy chủ tồn tại và có thể chứa liên kết đến tài nguyên khác -- đang lấy về.

en: Remote file exists but does not contain any link -- not retrieving.
vi: Tập tin trên máy chủ tồn tại nhưng không chứa liên kết --  không lấy về.

en: Remote file exists and could contain further links,
    but recursion is disabled -- not retrieving.
vi: Tập tin trên máy chủ tồn tại và có thể chứa thêm liên kết,
    nhưng đệ quy bị tắt -- không lấy về.

en: Remote file exists.
vi: Tập tin trên máy chủ đã sẵn có.

en: %s (%s) - written to stdout %s[%s/%s]
vi: %s (%s) — ghi vào đầu ra chuẩn %s[%s/%s]

en: %s (%s) - %s saved [%s/%s]
vi: %s (%s) — đã lưu %s [%s/%s]

en: %s (%s) - Connection closed at byte %s.
vi: %s (%s) - Đóng kết nối tại byte %s.

en: %s (%s) - Read error at byte %s (%s).
vi: %s (%s) - Lỗi đọc tại byte %s (%s).

en: %s (%s) - Read error at byte %s/%s (%s).
vi: %s (%s) - Lỗi đọc tại byte %s/%s (%s).

en: Unsupported quality of protection '%s'.
vi: Không hỗ trợ chất lượng bảo vệ “%s”.

en: Unsupported algorithm '%s'.
vi: Không hỗ trợ thuật toán “%s”.

en: %s: Cannot read %s (%s).
vi: %s: Không đọc được %s (%s).

en: %s: Error in %s at line %d.
vi: %s: Lỗi trong %s trên dòng %d.

en: %s: Syntax error in %s at line %d.
vi: %s: Lỗi cú pháp trong %s trên dòng %d.

en: %s: Unknown command %s in %s at line %d.
vi: %s: Lệnh không biết %s trong %s trên dòng %d.

en: Parsing system wgetrc file (env SYSTEM_WGETRC) failed.  Please check
    '%s',
    or specify a different file using --config.
vi: Việc phân tích tập tin hệ thống wgetrc (env SYSTEM_WGETRC) gặp lỗi.
    Xin hãy kiểm tra “%s”,
    hay chỉ định một tập tin khác sử dụng tùy chọn --config.

en: Parsing system wgetrc file failed.  Please check
    '%s',
    or specify a different file using --config.
vi: Việc phân tích tập tin hệ thống wgetrc gặp lỗi.  Xin hãy kiểm tra
    “%s”,
    hay chỉ định một tập tin khác sử dụng tùy chọn --config.

en: %s: Warning: Both system and user wgetrc point to %s.
vi: %s: Cảnh báo: Cả wgetrc của hệ thống và người dùng đều chỉ tới %s.

en: %s: Invalid --execute command %s
vi: %s: Câu lệnh “--execute” không đúng %s

en: %s: %s: Invalid boolean %s; use `on' or `off'.
vi: %s: %s: Giá trị %s không đúng; dùng “on” (bật) hay “off” (tắt)

en: %s: %s: Invalid %s; use `on', `off' or `quiet'.
vi: %s: %s: %s không hợp lệ; dùng “on” (bật), “off” (tắt) hay “quiet” (im lặng).

en: %s: %s: Invalid number %s.
vi: %s: %s: Số %s sai.

en: %s: %s must only be used once
vi: %s: %s chỉ được dùng một lần

en: %s: %s: Invalid byte value %s
vi: %s: %s: Giá trị byte %s sai.

en: %s: %s: Invalid time period %s
vi: %s: %s: Khoảng thời gian %s sai.

en: use-askpass requires a string or either environment variable WGET_ASKPASS or SSH_ASKPASS to be set.
vi: use-askpass yêu cầu một chuỗi hoặc là một biến môi trường WGET_ASKPASS hoặc là SSH_ASKPASS được đặt.

en: %s: %s: Invalid value %s.
vi: %s: %s: Giá trị %s sai.

en: %s: %s: Invalid header %s.
vi: %s: %s: Phần đầu %s sai.

en: %s: %s: Invalid WARC header %s.
vi: %s: %s: Phần đầu WARC không hợp lệ %s.

en: %s: %s: Invalid progress type %s.
vi: %s: %s: Sai kiểu tiến độ %s.

en: %s: %s: Invalid restriction %s,
        use [unix|vms|windows],[lowercase|uppercase],[nocontrol],[ascii].
vi: %s: %s: Sai giới hạn %s,
        dùng: [unix|vms|windows],[lowercase|uppercase],[nocontrol],[ascii].

en: Encoding %s isn't valid
vi: Bảng mã %s không hợp lệ

en: Conversion from %s to %s isn't supported
vi: Không hỗ trợ chức năng chuyển đổi từ %s sang %s

en: Incomplete or invalid multibyte sequence encountered
vi: Gặp chuỗi byte không hoàn chỉnh hoặc không hợp lệ

en: Unhandled errno %d
vi: Mã lỗi %d không được xử lý

en: locale_to_utf8: locale is unset
vi: locale_to_utf8: chưa đặt miền địa phương

en: idn_encode failed (%d): %s
vi: idn_encode bị lỗi (%d): %s

en: Failed to convert to lower: %d: %s
vi: Gặp lỗi khi chuyển sang chữ thường: %d: %s

en: 
    Redirecting output to %s.
vi: 
    Chuyển hướng kết xuất tới %s.

en: %s: %s; disabling logging.
vi: %s: %s; không ghi nhật ký.

en: Usage: %s [OPTION]... [URL]...
vi: Cách dùng: %s [TÙY CHỌN]… [URL]…

en: Mandatory arguments to long options are mandatory for short options too.
vi: Tùy chọn dài bắt buộc phải có tham số đi kèm thì tùy chọn ngắn cũng vậy.

en: Startup:
vi: Khởi động:

en:   -V,  --version                   display the version of Wget and exit
vi:   -V,  --version                   hiển thị phiên bản của Wget rồi thoát.

en:   -h,  --help                      print this help
vi:   -h,  --help                      hiển thị trợ giúp này.

en:   -b,  --background                go to background after startup
vi:   -b,  --background                chuyển chạy nền sau sau khi khởi động.

en:   -e,  --execute=COMMAND           execute a `.wgetrc'-style command
vi:   -e,  --execute=LỆNH              thực hiện một câu lệnh kiểu-“.wgetrc”.

en: Logging and input file:
vi: Tập tin nhật ký và đầu vào:

en:   -o,  --output-file=FILE          log messages to FILE
vi:   -o,  --output-file=TẬP-TIN       ghi nhật ký vào TẬP-TIN.

en:   -a,  --append-output=FILE        append messages to FILE
vi:   -a,  --append-output=TẬP-TIN     nối thêm các lời nhắn vào TẬP-TIN.

en:   -d,  --debug                     print lots of debugging information
vi:   -d,  --debug                     hiển thị nhiều thông tin để tìm và sửa lỗi.

en:        --wdebug                    print Watt-32 debug output
vi:        --wdebug                    hiển thị kết xuất để gỡ lỗi bằng Watt-32.

en:   -q,  --quiet                     quiet (no output)
vi:   -q,  --quiet                     im lặng (không kết xuất ra màn hình).

en:   -v,  --verbose                   be verbose (this is the default)
vi:   -v,  --verbose                   hiển thị chi tiết (đây là mặc định).

en:   -nv, --no-verbose                turn off verboseness, without being quiet
vi:   -nv, --no-verbose                không chi tiết, cũng không im lặng.

en:        --report-speed=TYPE         output bandwidth as TYPE.  TYPE can be bits
vi:        --report-speed=KIỂU         Hiển thị băng thông (bandwidth) cho KIỂU.
                                         KIỂU có thể là các bít.

en:   -i,  --input-file=FILE           download URLs found in local or external FILE
vi:   -i,  --input-file=TẬP-TIN        tải các URL trong TẬP-TIN cục bộ hay bên ngoài.

en:        --input-metalink=FILE       download files covered in local Metalink FILE
vi:        --input-metalink=TẬP-TIN    tải các URL tìm thấy trong TẬP-TIN Metalink cục bộ.

en:   -F,  --force-html                treat input file as HTML
vi:   -F,  --force-html                coi tập tin đầu vào là HTML.

en:   -B,  --base=URL                  resolves HTML input-file links (-i -F)
                                         relative to URL
vi:   -B,  --base=URL                  chuyển đổi liên kết tập tin nhập HTML (-i -F)
                                         tương đối so với URL này

en:        --config=FILE               specify config file to use
vi:        --config=TẬP-TIN            chỉ định tập tin cấu hình sẽ sử dụng

en:        --no-config                 do not read any config file
vi:        --no-config                 đừng đọc bất kỳ tập tin cấu hình nào

en:        --rejected-log=FILE         log reasons for URL rejection to FILE
vi:        --rejected-log=TẬP-TIN      ghi nhật ký các lý do URL bị từ chối vào TẬP-TIN

en: Download:
vi: Tải về:

en:   -t,  --tries=NUMBER              set number of retries to NUMBER (0 unlimits)
vi:   -t,  --tries=SỐ                  đặt số lần thử lại (0 = không giới hạn).

en:        --retry-connrefused         retry even if connection is refused
vi:        --retry-connrefused         cố tải dù kết nối bị từ chối.

en:   -O,  --output-document=FILE      write documents to FILE
vi:   -O,  --output-document=TẬP-TIN   ghi dữ liệu vào TẬP-TIN này.

en:   -nc, --no-clobber                skip downloads that would download to
                                         existing files (overwriting them)
vi:   -nc, --no-clobber                bỏ qua những công việc sẽ tải tới tập tin
                                         đã có (ghi đè lên chúng).

en:   -c,  --continue                  resume getting a partially-downloaded file
vi:   -c,  --continue                  tiếp tục tải phần còn tại của một tập tin.

en:        --start-pos=OFFSET          start downloading from zero-based position OFFSET
vi:        --start-pos=OFFSET          bắt đầu tải về từ vị trí bù này tính từ mốc không

en:        --progress=TYPE             select progress gauge type
vi:        --progress=KIỂU             chọn dạng mô tả tiến độ.

en:        --show-progress             display the progress bar in any verbosity mode
vi:        --progress=KIỂU             chọn dạng mô tả tiến độ.

en:   -N,  --timestamping              don't re-retrieve files unless newer than
                                         local
vi:   -N,  --timestamping              không nhận lại tập tin trừ khi mới hơn
                                         nội bộ.

en:        --no-if-modified-since      don't use conditional if-modified-since get
                                         requests in timestamping mode
vi:        --no-if-modified-since      đừng dùng điều kiện if-modified-since
                                         trong chế độ dấu vết thời gian

en:        --no-use-server-timestamps  don't set the local file's timestamp by
                                         the one on the server
vi:        --no-use-server-timestamps  đừng đặt dấu vết thời gian của tập tin cục bộ
                                         tùy theo nhãn thời gian trên máy phục vụ.

en:   -S,  --server-response           print server response
vi:   -S,  --server-response           in ra đáp ứng của máy chủ.

en:        --spider                    don't download anything
vi:        --spider                    không tải xuống gì hết.

en:   -T,  --timeout=SECONDS           set all timeout values to SECONDS
vi:   -T,  --timeout=GIÂY              đặt mọi giá trị thời hạn là số GIÂY.

en:        --dns-servers=ADDRESSES     list of DNS servers to query (comma separated)
vi:        --dns-servers=ĐỊA_CHỈ       liệt kê các máy phục vụ DNS muốn truy vấn (ngăn cách bằng dấu phẩy)

en:        --bind-dns-address=ADDRESS  bind DNS resolver to ADDRESS (hostname or IP) on local host
vi:        --bind-dns-address=ĐỊA-CHỈ  buộc vào ĐỊA_CHỈ này (tên máy hoặc IP)
                                         trên máy nội bộ.

en:        --dns-timeout=SECS          set the DNS lookup timeout to SECS
vi:        --dns-timeout=GIÂY          đặt thời gian chờ tìm DNS thành GIÂY.

en:        --connect-timeout=SECS      set the connect timeout to SECS
vi:        --connect-timeout=GIÂY      đặt thời gian chờ kết nối thành GIÂY.

en:        --read-timeout=SECS         set the read timeout to SECS
vi:        --read-timeout=GIÂY         đặt thời gian chờ đọc thành GIÂY.

en:   -w,  --wait=SECONDS              wait SECONDS between retrievals
vi:   -w,  --wait=GIÂY                 chờ số GIÂY này giữa các lần phục hồi.

en:        --waitretry=SECONDS         wait 1..SECONDS between retries of a retrieval
vi:        --waitretry=GIÂY            chờ 1..GIÂY giữa các lần thử lấy.

en:        --random-wait               wait from 0.5*WAIT...1.5*WAIT secs between retrievals
vi:        --random-wait               chờ 0.5*WAIT…1.5*WAIT giây giữa hai lần lấy.

en:        --no-proxy                  explicitly turn off proxy
vi:        --no-proxy                  không dùng máy chủ ủy nhiệm.

en:   -Q,  --quota=NUMBER              set retrieval quota to NUMBER
vi:   -Q,  --quota=SỐ                  đặt giới hạn số phục hồi thành SỐ này.

en:        --bind-address=ADDRESS      bind to ADDRESS (hostname or IP) on local host
vi:        --bind-address=ĐỊA-CHỈ      buộc vào ĐỊA_CHỈ này (tên máy hoặc IP)
                                         trên máy nội bộ.

en:        --limit-rate=RATE           limit download rate to RATE
vi:        --limit-rate=TỐC-ĐỘ         giới hạn tốc độ tải xuống thành TỐC_ĐỘ này.

en:        --no-dns-cache              disable caching DNS lookups
vi:        --no-dns-cache              không dùng bộ nhớ đệm tìm kiếm DNS.

en:        --restrict-file-names=OS    restrict chars in file names to ones OS allows
vi:        --restrict-file-names=OS    giới hạn ký tự trong tên tập tin thành
                                         những gì hệ điều hành cho phép.

en:        --ignore-case               ignore case when matching files/directories
vi:        --ignore-case               không phân biệt chữ HOA/thường khi khớp mẫu
                                         tin/thư mục.

en:   -4,  --inet4-only                connect only to IPv4 addresses
vi:   -4,  --inet4-only                chỉ kết nối tới các địa chỉ IPv4.

en:   -6,  --inet6-only                connect only to IPv6 addresses
vi:   -6,  --inet6-only                chỉ kết nối tới các địa chỉ IPv6.

en:        --prefer-family=FAMILY      connect first to addresses of specified family,
                                         one of IPv6, IPv4, or none
vi:        --prefer-family=NHÓM        đầu tiên kết nối tới địa chỉ của nhóm chỉ ra,
                                         một trong IPv6, IPv4, hoặc none (không).

en:        --user=USER                 set both ftp and http user to USER
vi:        --user=TÀI-KHOẢN            đặt người dùng cho cả ftp và http.

en:        --password=PASS             set both ftp and http password to PASS
vi:        --password=MẬT-KHẨU         đặt cả mật khẩu ftp và http thành MẬT-KHẨU.

en:        --ask-password              prompt for passwords
vi:        --ask-password              nhắc nhập mật khẩu.

en:        --use-askpass=COMMAND       specify credential handler for requesting 
                                         username and password.  If no COMMAND is 
                                         specified the WGET_ASKPASS or the SSH_ASKPASS 
                                         environment variable is used.
vi:        --use-askpass=LỆNH          chỉ định bộ xử lý ủy nhiệm cho tài khoản và
                                         mật khẩu yêu cầu. Nếu không đưa ra LỆNH
                                         thì biến môi trường WGET_ASKPASS hoặc SSH_ASKPASS 
                                         sẽ được dùng.

en:        --no-iri                    turn off IRI support
vi:        --no-iri                    tắt hỗ trợ IRI.

en:        --local-encoding=ENC        use ENC as the local encoding for IRIs
vi:        --local-encoding=BẢNG-MÃ    dùng bảng mã này làm bảng mã cục bộ cho IRI.

en:        --remote-encoding=ENC       use ENC as the default remote encoding
vi:        --remote-encoding=BẢNG-MÃ   dùng bảng mã này làm bảng mã từ xa mặc định.

en:        --unlink                    remove file before clobber
vi:        --unlink                    gỡ bỏ tập tin trước khi ghi đè.

en:        --keep-badhash              keep files with checksum mismatch (append .badhash)
vi:        --keep-badhash              giữ lại các tập tin mà không khớp tổng kiểm (treo thêm .badhash)

en:        --metalink-index=NUMBER     Metalink application/metalink4+xml metaurl ordinal NUMBER
vi:        --metalink-index=SỐ        SỐ thứ tự Metalink application/metalink4+xml metaurl

en:        --metalink-over-http        use Metalink metadata from HTTP response headers
vi:        --metalink-over-http        dùng siêu dữ liệu Metalink từ phần đầu HTTP trả về

en:        --preferred-location        preferred location for Metalink resources
vi:        --preferred-location        vị trí ưu tiên cho nguồn Metalink

en:        --no-xattr                  turn off storage of metadata in extended file attributes
vi:        --no-xattr                  tắt kho chứa của siêu dữ liệu trong các thuộc tính tập tin mở rộng

en: Directories:
vi: Thư mục:

en:   -nd, --no-directories            don't create directories
vi:   -nd, --no-directories            không tạo thư mục.

en:   -x,  --force-directories         force creation of directories
vi:   -x,  --force-directories         ép buộc tạo thư mục.

en:   -nH, --no-host-directories       don't create host directories
vi:   -nH, --no-host-directories       không tạo thư mục máy.

en:        --protocol-directories      use protocol name in directories
vi:        --protocol-directories      dùng tên giao thức trong thư mục.

en:   -P,  --directory-prefix=PREFIX   save files to PREFIX/..
vi:   -P,  --directory-prefix=TIỀN-TỐ  ghi tập tin vào TIỀN-TỐ/..

en:        --cut-dirs=NUMBER           ignore NUMBER remote directory components
vi:        --cut-dirs=SỐ               lời đi SỐ thư mục trên máy chủ.

en: HTTP options:
vi: Tùy chọn HTTP:

en:        --http-user=USER            set http user to USER
vi:        --http-user=TÀI-KHOẢN       đặt người dùng http thành TÀI-KHOẢN này.

en:        --http-password=PASS        set http password to PASS
vi:        --http-password=MKHẨU       đặt mật khẩu http thành MẬT-KHẨU này.

en:        --no-cache                  disallow server-cached data
vi:        --no-cache                  không cho phép dữ liệu cache trên server.

en:        --default-page=NAME         change the default page name (normally
                                         this is 'index.html'.)
vi:        --default-page=TÊN          thay đổi TÊN trang mặc định
                                         (bình thường là “index.html”.).

en:   -E,  --adjust-extension          save HTML/CSS documents with proper extensions
vi:   -E,  --adjust-extension          lưu tài liệu HTML/CSS với phần mở rộng phù hợp

en:        --ignore-length             ignore 'Content-Length' header field
vi:        --ignore-length             bỏ qua trường “Content-Length” của phần đầu.

en:        --header=STRING             insert STRING among the headers
vi:        --header=CHUỖI              chèn CHUỖI vào giữa các phần đầu.

en:        --max-redirect              maximum redirections allowed per page
vi:        --max-redirect              số chuyển hướng tối đa cho phép trên mỗi trang.

en:        --proxy-user=USER           set USER as proxy username
vi:        --proxy-user=TÀIKHOẢN       đặt TÀIKHOẢN làm tên người dùng ủy nhiệm.

en:        --proxy-password=PASS       set PASS as proxy password
vi:        --proxy-password=MẬTKHẨU    dùng MẬT KHẨU này để làm mật khẩu ủy nhiệm.

en:        --referer=URL               include 'Referer: URL' header in HTTP request
vi:        --referer=URL               thêm phần đầu “Referer: URL” vào yêu cầu HTTP.

en:        --save-headers              save the HTTP headers to file
vi:        --save-headers              ghi phần đầu HTTP vào tập tin.

en:   -U,  --user-agent=AGENT          identify as AGENT instead of Wget/VERSION
vi:   -U,  --user-agent=TÁC-NHÂN       dùng đại diện này thay thế Wget/PHIÊN-BẢN.

en:        --no-http-keep-alive        disable HTTP keep-alive (persistent connections)
vi:        --no-http-keep-alive        không giữ HTTP sống (kết nối lâu dài).

en:        --no-cookies                don't use cookies
vi:        --no-cookies                không dùng cookies.

en:        --load-cookies=FILE         load cookies from FILE before session
vi:        --load-cookies=TẬP-TIN      lấy cookie từ TẬP-TIN trước khi làm việc.

en:        --save-cookies=FILE         save cookies to FILE after session
vi:        --save-cookies=TẬP-TIN      ghi cookie vào TẬP-TIN sau khi làm việc.

en:        --keep-session-cookies      load and save session (non-permanent) cookies
vi:        --keep-session-cookies      nạp và ghi cookie phiên làm việc (không
                                          thường trực).

en:        --post-data=STRING          use the POST method; send STRING as the data
vi:        --post-data=CHUỖI           dùng phương pháp POST; gửi CHUỖI làm dữ liệu.

en:        --post-file=FILE            use the POST method; send contents of FILE
vi:        --post-file=TẬP-TIN         dùng phương thức POST; gửi nội dung của TẬP-TIN.

en:        --method=HTTPMethod         use method "HTTPMethod" in the request
vi:        --method=HTTPMethod         dùng phương thức "HTTPMethod" trong phần đầu.

en:        --body-data=STRING          send STRING as data. --method MUST be set
vi:        --body-data=CHUỖI           gửi CHUỖI làm dữ liệu. --method phải được đặt.

en:        --body-file=FILE            send contents of FILE. --method MUST be set
vi:        --body-file=TẬP-TIN         gửi nội dung của TẬP-TIN. --method phải được đặt.

en:        --content-disposition       honor the Content-Disposition header when
                                         choosing local file names (EXPERIMENTAL)
vi:        --content-disposition       tùy theo dòng đầu “Content-Disposition”
                                        (sắp đặt nội dung) khi chọn tên tập tin cục bộ
                                        (THỬ NGHIỆM)

en:        --content-on-error          output the received content on server errors
vi:        --content-on-error          kết xuất nội dung đã nhận với lỗi trên máy chủ.

en:        --auth-no-challenge         send Basic HTTP authentication information
                                         without first waiting for the server's
                                         challenge
vi:        --auth-no-challenge         gửi thông tin xác thực HTTP Cơ bản
                                         mà không đợi yêu cầu của máy phục vụ.

en: HTTPS (SSL/TLS) options:
vi: Tùy chọn HTTPS (SSL/TLS):

en:        --https-only                only follow secure HTTPS links
vi:        --https-only                chỉ theo các liên kết HTTPS bảo mật

en:        --no-check-certificate      don't validate the server's certificate
vi:        --no-check-certificate      không kiểm tra tính hợp lệ của chứng
                                         thực của máy chủ.

en:        --certificate=FILE          client certificate file
vi:        --certificate=TẬP-TIN       tập tin chứng nhận của ứng dụng khách

en:        --certificate-type=TYPE     client certificate type, PEM or DER
vi:        --certificate-type=KIỂU     dạng chứng nhận ứng dụng khách, PEM hoặc DER.

en:        --private-key=FILE          private key file
vi:        --private-key=TẬP-TIN       TẬP TIN chứa khóa riêng.

en:        --private-key-type=TYPE     private key type, PEM or DER
vi:        --private-key-type=KIỂU     kiểu chìa khóa riêng tư, PEM hoặc DER.

en:        --ca-certificate=FILE       file with the bundle of CAs
vi:        --ca-certificate=TẬP-TIN    tập tin đóng gói các CA.

en:        --ca-directory=DIR          directory where hash list of CAs is stored
vi:        --ca-directory=DIR          thư mục chứa danh sách mã băm của CA.

en:        --crl-file=FILE             file with bundle of CRLs
vi:        --ca-certificate=TẬP-TIN    tập tin đóng gói các CA.

en:        --pinnedpubkey=FILE/HASHES  Public key (PEM/DER) file, or any number
                                       of base64 encoded sha256 hashes preceded by
                                       'sha256//' and separated by ';', to verify
                                       peer against
vi:        --pinnedpubkey=TẬP_TIN/MÃ_BĂM  Tập tin khóa công (PEM/DER), hay bất kỳ
                                       số của mã băm sha256 mã hóa bằng base64 treo
                                       trước bằng “sha256//” và ngăn cách bằng “;”,
                                       để kiểm tra lại căn cứ vào mạng ngang hàng

en:        --random-file=FILE          file with random data for seeding the SSL PRNG
vi:        --random-file=TẬP-TIN       tập tin với dữ liệu theo xác suất
                                         để tạo thành SSL PRNG.

en:        --egd-file=FILE             file naming the EGD socket with random data
vi:        --egd-file=TẬP-TIN          đặt tên socket EGD với dữ liệu dữ liệu

en: HSTS options:
vi: Tùy chọn HSTS:

en:        --no-hsts                   disable HSTS
vi:        --no-hsts                   tắt HSTS

en:        --hsts-file                 path of HSTS database (will override default)
vi:        --hsts-file                 đường dẫn của cơ sở dữ liệu HSTS (sẽ ghi đè theo mặc định)

en: FTP options:
vi: Tùy chọn FTP:

en:        --ftp-stmlf                 use Stream_LF format for all binary FTP files
vi:        --ftp-stmlf                 dùng định dạng Stream_LF cho mọi tập tin FTP nhị phân.

en:        --ftp-user=USER             set ftp user to USER
vi:        --ftp-user=TÀI-KHOẢN        dùng TÀI-KHOẢN này để đăng nhập ftp.

en:        --ftp-password=PASS         set ftp password to PASS
vi:        --ftp-password=MẬT-KHẨU     dùng mật khẩu này để đăng nhập ftp.

en:        --no-remove-listing         don't remove '.listing' files
vi:        --no-remove-listing         không xóa bỏ tập tin “.listing”.

en:        --no-glob                   turn off FTP file name globbing
vi:        --no-glob                   không dùng globbing cho tên tập tin FTP.

en:        --no-passive-ftp            disable the "passive" transfer mode
vi:        --no-passive-ftp            tắt chế độ truyền "passive" (thụ động).

en:        --preserve-permissions      preserve remote file permissions
vi:        --preserve-permissions      duy trì quyền của tập tin từ máy chủ.

en:        --retr-symlinks             when recursing, get linked-to files (not dir)
vi:        --retr-symlinks             khi đệ quy, lấy tập tin được liên kết đến
                                         (không phải thư mục).

en: FTPS options:
vi: Tùy chọn FTPS:

en:        --ftps-implicit                 use implicit FTPS (default port is 990)
vi:        --ftps-implicit                 dùng FTPS ngầm định (cổng mặc định là 990)

en:        --ftps-resume-ssl               resume the SSL/TLS session started in the control connection when
                                             opening a data connection
vi:        --ftps-resume-ssl               coi rằng phiên SSL/TLS được bắt đầu trong kết nối điều khiển
                                             khi mở kết nối dữ liệu

en:        --ftps-clear-data-connection    cipher the control channel only; all the data will be in plaintext
vi:        --ftps-clear-data-connection    chỉ mã hóa kênh điều khiển; mọi dữ liệu sẽ ở dạng thường

en:        --ftps-fallback-to-ftp          fall back to FTP if FTPS is not supported in the target server
vi:        --ftps-fallback-to-ftp          quay lại dùng FTP nếu FTPS không được hỗ trợ ở máy đích

en: WARC options:
vi: Tùy chọn về WARC:

en:        --warc-file=FILENAME        save request/response data to a .warc.gz file
vi:        --warc-file=TẬP-TIN         ghi dữ liệu request/response (yêu cầu/trả lời)
                                         vào tập tin .warc.gz.

en:        --warc-header=STRING        insert STRING into the warcinfo record
vi:        --warc-header=CHUỖI         chèn CHUỖI vào bản ghi warcinfo.

en:        --warc-max-size=NUMBER      set maximum size of WARC files to NUMBER
vi:        --warc-max-size=SỐ          đặt kích thước tối đa cho các tập tin WARC.

en:        --warc-cdx                  write CDX index files
vi:        --warc-cdx                  ghi tập tin chỉ mục CDX.

en:        --warc-dedup=FILENAME       do not store records listed in this CDX file
vi:        --warc-dedup=TẬP-TIN        không lưu các bản ghi được liệt kê
                                         trong tập tin CDX này.

en:        --no-warc-compression       do not compress WARC files with GZIP
vi:        --no-warc-compression       không nén các tập tin WARC bằng GZIP.

en:        --no-warc-digests           do not calculate SHA1 digests
vi:        --no-warc-digests           không tính giá trị băm SHA1.

en:        --no-warc-keep-log          do not store the log file in a WARC record
vi:        --no-warc-keep-log          không lưu tập tin nhật ký trong bản ghi WARC.

en:        --warc-tempdir=DIRECTORY    location for temporary files created by the
                                         WARC writer
vi:        --warc-tempdir=THƯMỤC       vị trí để lưu các tập tin tạm được tạo bởi
                                         bộ ghi WARC.

en: Recursive download:
vi: Tải đệ quy:

en:   -r,  --recursive                 specify recursive download
vi:   -r,  --recursive                 dùng tải đệ quy.

en:   -l,  --level=NUMBER              maximum recursion depth (inf or 0 for infinite)
vi:   -l,  --level=SỐ                  độ sâu lớn nhất của đệ quy (inf hoặc 0 = vô hạn).

en:        --delete-after              delete files locally after downloading them
vi:        --delete-after              xóa tập tin nội bộ sau khi tải xong.

en:   -k,  --convert-links             make links in downloaded HTML or CSS point to
                                         local files
vi:   -k,  --convert-links             làm cho liên kết trong mã HTML hay CSS đã tải xuống
                                         chỉ tới tập tin cục bộ.

en:        --convert-file-only         convert the file part of the URLs only (usually known as the basename)
vi:        --convert-file-only         chỉ chuyển đổi bộ phận tập tin của URL (thường được đến là tên cơ sở)

en:        --backups=N                 before writing file X, rotate up to N backup files
vi:        --backups=N                 trước khi ghi tập tin X, sao lưu thành N bản.

en:   -K,  --backup-converted          before converting file X, back up as X_orig
vi:   -K,  --backup-converted          trước khi chuyển đổi tập tin X, sao lưu thành X_orig.

en:   -K,  --backup-converted          before converting file X, back up as X.orig
vi:   -K,  --backup-converted          trước khi chuyển đổi tập tin X,
                                         sao lưu thành X.orig.

en:   -m,  --mirror                    shortcut for -N -r -l inf --no-remove-listing
vi:   -m,  --mirror                    tùy chọn rút gọn tương đương với
                                         “-N -r -l inf --no-remove-listing”.

en:   -p,  --page-requisites           get all images, etc. needed to display HTML page
vi:   -p,  --page-requisites           lấy mọi hình ảnh, v.v… cần thiết để
                                         hiển thị trang HTML.

en:        --strict-comments           turn on strict (SGML) handling of HTML comments
vi:        --strict-comments           bật xử lý chặt (SGML) cho chú thích HTML.

en: Recursive accept/reject:
vi: Chấp nhận/từ chối đệ quy:

en:   -A,  --accept=LIST               comma-separated list of accepted extensions
vi:   -A,  --accept=DANH-SÁCH          danh sách phần đuôi mở rộng được chấp nhận
                                         được ngăn cách bằng dấu phẩy

en:   -R,  --reject=LIST               comma-separated list of rejected extensions
vi:   -R,  --reject=DANH-SÁCH          danh sách phần đuôi mở rộng bị loại trừ

en:        --accept-regex=REGEX        regex matching accepted URLs
vi:        --accept-regex=BTCQ         chấp nhận các URL khớp biểu thức chính qui

en:        --reject-regex=REGEX        regex matching rejected URLs
vi:        --reject-regex=BTCQ         từ chối các URL khớp biểu thức chính qui

en:        --regex-type=TYPE           regex type (posix|pcre)
vi:        --regex-type=KIỂU           kiểu biểu thức chính qui (posix|pcre)

en:        --regex-type=TYPE           regex type (posix)
vi:        --regex-type=KIỂU           kiểu biểu thức chính qui (posix)

en:   -D,  --domains=LIST              comma-separated list of accepted domains
vi:   -D,  --domains=DANH-SÁCH         miền chấp nhận cách nhau bằng dấu phẩy

en:        --exclude-domains=LIST      comma-separated list of rejected domains
vi:        --exclude-domains=DANH-SÁCH miền loại trừ cách nhau bằng dấu phẩy

en:        --follow-ftp                follow FTP links from HTML documents
vi:        --follow-ftp                theo liên kết FTP từ tài liệu HTML

en:        --follow-tags=LIST          comma-separated list of followed HTML tags
vi:        --follow-tags=DANH-SÁCH     những thẻ HTML có thể theo

en:        --ignore-tags=LIST          comma-separated list of ignored HTML tags
vi:        --ignore-tags=DANH-SÁCH     những thẻ HTML bị bỏ qua

en:   -H,  --span-hosts                go to foreign hosts when recursive
vi:   -H,  --span-hosts                đi tới máy khác khi đệ quy

en:   -L,  --relative                  follow relative links only
vi:   -L,  --relative                  chỉ đi theo liên kết tương đối

en:   -I,  --include-directories=LIST  list of allowed directories
vi:   -I,  --include-directories=DANH-SÁCH những thư mục cho phép

en:        --trust-server-names        use the name specified by the redirection
                                         URL's last component
vi:   --trust-server-names             dùng tên được chỉ định bởi thành phần
                                       cuối cùng của địa chỉ URL chuyển hướng

en:   -X,  --exclude-directories=LIST  list of excluded directories
vi:   -X,  --exclude-directories=DANH-SÁCH  những thư mục loại trừ

en:   -np, --no-parent                 don't ascend to the parent directory
vi:   -np, --no-parent                 không đi ngược lên thư mục mẹ

en: Mail bug reports and suggestions to <bug-wget@gnu.org>
vi: Gửi báo cáo lỗi và gợi ý tới <bug-wget@gnu.org>
    Gửi thông báo về lỗi dịch cho <http://translationproject.org/team/vi.html>

en: GNU Wget %s, a non-interactive network retriever.
vi: GNU Wget %s, chương trình tải dữ liệu từ mạng không tương tác.

en: Password for user %s:
vi: Mật khẩu cho tài khoản %s:

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Cannot create pipe
vi: Không thể tạo ống dẫn

en: Error initializing spawn file actions for use-askpass: %d
vi: Gặp lỗi khi khởi tạo thao tác sản sinh tập tin dùng cho use-askpass: %d

en: Error setting spawn file actions for use-askpass: %d
vi: Lỗi cài đặt thao tác sản sinh tập tin để dùng cho use-askpass: %d

en: Error reading response from command "%s %s": %s
vi: Gặp lỗi khi đọc trả lời từ lệnh "%s %s": %s

en: Username for '%s%s':
vi: Tài khoản cho “%s%s”:

en: Password for '%s%s@%s':
vi: Mật khẩu cho “%s%s@%s”:

en: Locale:
vi: Miền địa phương:

en: Compile:
vi: Biên dịch:

en: Link:
vi: Liên kết:

en: GNU Wget %s built on %s.
vi: GNU Wget %s được biên dịch dành cho %s.

en:     %s (env)
vi:     %s (môi trường)

en:     %s (user)
vi:     %s (người dùng)

en:     %s (system)
vi:     %s (hệ thống)

note: TRANSLATORS: When available, an actual copyright character (circle-c) should be used in preference to "(C)".
en: Copyright (C) %s Free Software Foundation, Inc.
vi: Tác quyền © năm %s của Tổ chức Phần mềm Tự do, Inc.

en: License GPLv3+: GNU GPL version 3 or later
    <http://www.gnu.org/licenses/gpl.html>.
    This is free software: you are free to change and redistribute it.
    There is NO WARRANTY, to the extent permitted by law.
vi: Giấy Phép Công Cộng GNU (GPL), phiên bản 3 hay mới hơn
    <http://gnu.org/licenses/gpl.html>
    Đây là phần mềm tự do: bạn có quyền thay đổi và phát hành lại nó.
    KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, với điều kiện được pháp luật cho phép.

note: TRANSLATORS: When available, please use the proper diacritics for names such as this one. See en_US.po for reference.
en: 
    Originally written by Hrvoje Niksic <hniksic@xemacs.org>.
vi: 
    Nguyên bản được viết bởi Hrvoje Niksic <hniksic@xemacs.org>.

en: Please send bug reports and questions to <bug-wget@gnu.org>.
vi: Hãy gửi thông báo lỗi và các câu hỏi cho <bug-wget@gnu.org>.
    Thông báo lỗi dịch cho: <http://translationproject.org/team/vi.html>.

en: Memory allocation problem
vi: Vấn đề về cấp phát bộ nhớ

en: Exiting due to error in %s
vi: Thoát ra bởi vì lỗi trong %s

en: Try `%s --help' for more options.
vi: Thử “%s --help” để biết thêm tùy chọn.

en: %s: illegal option -- `-n%c'
vi: %s: tùy chọn không hợp lệ -- “-n%c”

en: Debugging support not compiled in. Ignoring --debug flag.
vi: Việc hỗ trợ gỡ lỗi không được biên dịch cùng. Bỏ qua cờ --debug

en: Both --no-clobber and --convert-links were specified, only --convert-links will be used.
vi: Nếu cả hai tùy chọn --no-clobber và --convert-links được chỉ ra, chỉ --convert-links được dùng.

en: Both --no-clobber and --convert-file-only were specified, only --convert-file-only will be used.
vi: Cả hai tùy chọn --no-clobber và --convert-file-only được chỉ ra, chỉ --convert-file-only được dùng.

en: Can't be verbose and quiet at the same time.
vi: Không thể dùng --verbose và --quiet cùng lúc.

en: Can't timestamp and not clobber old files at the same time.
vi: Không thể cùng một lúc đánh dấu thời gian và không ghi đè tập tin cũ.

en: Cannot specify both --inet4-only and --inet6-only.
vi: Không thể chỉ ra đồng thời cả hai tùy chọn --inet4-only và --inet6-only.

en: Cannot specify both -k or --convert-file-only and -O if multiple URLs are given, or in combination
    with -p or -r. See the manual for details.
vi: Không chỉ đinh cả hai -k hay --convert-file-only và -O với nhiều địa chỉ URL, hoặc dùng kèm
    với -p hay -r. Xem sổ tay để biết chi tiết.

en: WARNING: combining -O with -r or -p will mean that all downloaded content
    will be placed in the single file you specified.
vi: CẢNH BÁO: tổ hợp tùy chọn “-O” với “-r” hay “-p” gây ra
    tất cả nội dung đã tải lên được đặt vào tập tin riêng lẻ bạn đã chỉ ra.

en: WARNING: timestamping does nothing in combination with -O. See the manual
    for details.
vi: CẢNH BÁO: chức năng ghi giờ không làm gì khi dùng cùng với tùy chọn “-O”. Xem sổ tay để tìm chi tiết.

en: File `%s' already there; not retrieving.
vi: Tập tin “%s” đã có ở đây nên không nhận lại nữa.

en: WARC output does not work with --no-clobber, --no-clobber will be disabled.
vi: Kết xuất WARC không làm việc với tùy chọn --no-clobber, --no-clobber sẽ bị tắt đi.

en: WARC output does not work with timestamping, timestamping will be disabled.
vi: Kết xuất WARC không làm việc với tùy chọn timestamping, timestamping sẽ bị tắt đi.

en: WARC output does not work with --spider.
vi: Kết xuất WARC không làm việc với tùy chọn --spider.

en: WARC output does not work with --continue or --start-pos, they will be disabled.
vi: Kết xuất WARC không làm việc với tùy chọn --continue hay --start-pos, chúng sẽ bị tắt đi.

en: Digests are disabled; WARC deduplication will not find duplicate records.
vi: Tóm lược (mã băm) bị tắt đi; WARC sẽ không tìm những bản ghi trùng nhau.

en: Cannot specify both --ask-password and --password.
vi: Không thể chỉ ra đồng thời cả hai tùy chọn “--ask-password” và “--password”.

en: Specifying both --start-pos and --continue is not recommended; --continue will be disabled.
vi: Chỉ ra cả --start-pos và --continue là không nên; --continue sẽ bị tắt.

en: %s: missing URL
vi: %s: thiếu URL

en: You cannot specify both --post-data and --post-file.
vi: Không thể chỉ ra đồng thời cả hai tùy chọn “--post-data” và “--post-file”.

en: You cannot use --post-data or --post-file along with --method. --method expects data through --body-data and --body-file options
vi: Bạn không thể dùng tùy chọn --post-data hay --post-file cùng với --method. --method cần dữ liệu thông qua các tùy chọn --body-data và --body-file

en: You must specify a method through --method=HTTPMethod to use with --body-data or --body-file.
vi: Bạn phải chọn phương thức thông qua --method=HTTPMethod hay dùng với --body-data hoặc --body-file.

en: You cannot specify both --body-data and --body-file.
vi: Không thể chỉ ra đồng thời cả hai tùy chọn --body-data và --body-file.

en: This version does not have support for IRIs
vi: Phiên bản này không hỗ trợ IRI

en: -k or -r can be used together with -O only if outputting to a regular file.
vi: “-k” hay “-r” chỉ có thể được dùng cùng với “-O” chỉ khi xuất vào một tập tin thông thường.

en: --convert-links or --convert-file-only can be used together only if outputting to a regular file.
vi: --convert-links hay --convert-file-only chỉ có thể được dùng cùng với nhau chỉ khi xuất vào một tập tin thông thường.

en: Failed to init libcares
vi: Gặp lỗi khi khởi tạo libcares

en: Failed to init c-ares channel
vi: Gặp lỗi khi khởi tạo kênh c-ares

en: Failed to parse IP address '%s'
vi: Gặp lỗi khi phân tích địa chỉ IP %s

en: Failed to set DNS server(s) '%s' (%d)
vi: Gặp lỗi khi đặt máy phục vụ DNS “%s” (%d).

en: No URLs found in %s.
vi: Không tìm thấy địa chỉ URL trong %s.

en: Unable to parse metalink file %s.
vi: Không thể phân tích cú pháp tập tin metalink %s.

en: Could not download all resources from %s.
vi: Không thể tải về mọi nguồn tài nguyên từ %s.

en: FINISHED --%s--
    Total wall clock time: %s
    Downloaded: %d files, %s in %s (%s)
vi: XONG --%s--
    Tổng thời gian: %s
    Đã tải về: %d tập tin, %s trong %s (%s)

en: Download quota of %s EXCEEDED!
vi: VƯỢT GIỚI HẠN tải về %s!

en: -O not supported for metalink download. Ignoring.
vi: -O không được hỗ trợ với tải về metalink. Nên bỏ qua.

en: Planned metalink file: %s
vi: Tập tin metalink đã lên kế hoạch: %s

en: Secured metalink file: %s
vi: Tập tin metalink an ninh: %s

en: Rejecting metalink file. Unsafe name.
vi: Từ chối tập tin metalink. Tên không an toàn.

en: Processing metaurl %s...
vi: Đang xử lý metaurl %s…

en: Rejecting metaurl file %s. Unsafe name.
vi: Từ chối tập tin metalink %s. Tên không an toàn.

en: Failed to download %s. Skipping metaurl.
vi: Gặp lỗi khi tải %s. Nên bỏ qua metaurl.

en: Unable to parse metaurl file %s.
vi: Không thể phân tích cú pháp tập tin metaurl %s.

en: Metaurls processing returned with error.
vi: Việc xử lý Metaurls trả về lỗi.

en: Resource type %s not supported, ignoring...
vi: Tài nguyên kiểu %s không được hỗ trợ, nên bỏ qua…

en: Could not open downloaded file.
vi: Không thể mở tập tin đã tải về.

en: Computing size for %s
vi: Đang tính kích cỡ của %s

en: File size not declared. Skipping check.
vi: Kích thước tập tin chưa được công bố. Nên bỏ qua việc kiểm tra.

en: Could not get downloaded file's size.
vi: Không thể lẫy cỡ của tập tin đã tải về.

en: Size mismatch for file %s.
vi: Cỡ của tập tin không khớp với tập tin %s.

en: Size matches.
vi: Kích cỡ khớp nhau.

en: Computing checksum for %s
vi: Đang tính tổng kiểm của %s

en: Checksum matches.
vi: Tổng kiểm khớp nhau.

en: Checksum mismatch for file %s.
vi: Tổng kiểm không khớp với tập tin %s.

en: Could not open downloaded file for signature verification.
vi: Không thể mở đã tải về để xác thực chữ ký.

en: Signature validation succeeded.
vi: Việc xác nhận chữ ký đã thành công.

en: Invalid signature. Rejecting resource.
vi: Chữ ký không hợp lệ. Từ chối tài nguyên.

en: Data matches signature, but signature is not trusted.
vi: Dữ liệu khớp với chữ ký, nhưng chữ ký lại không đáng tin.

en: No checksums found.
vi: Không tìm thấy tổng kiểm.

en: Failed to download %s. Skipping resource.
vi: Gặp lỗi khi tải %s. Nên bỏ qua tài nguyên.

en: File %s retrieved but size does not match.
vi: Tập tin %s đã được tải về nhưng kích cỡ lại không khớp.

en: File %s retrieved but checksum does not match.
vi: Tập tin %s đã được tải về nhưng tổng kiểm lại không khớp.

en: File %s retrieved but signature does not match.
vi: Tập tin %s đã được tải về nhưng chữ ký lại không khớp.

en: Renaming %s to %s.
vi: Đang đổi %s thành %s.

en: Continuing in background.
vi: Tiếp tục chạy nền.

en: Continuing in background, pid %lu.
vi: Tiếp tục ở nền, pid %lu.

en: Output will be written to %s.
vi: Kết quả sẽ được ghi vào %s.

en: fake_fork_child() failed
vi: fake_fork_child() (giả tạo tiến trình con?) gặp lỗi

en: fake_fork() failed
vi: fake_fork() gặp lỗi

en: %s: Couldn't find usable socket driver.
vi: %s: Không tìm thấy trình điều khiển ổ cắm dùng được.

en: ioctl() failed.  The socket could not be set as blocking.
vi: ioctl() gặp lỗi.  Ổ cắm không thể được đặt như là kiểu khối.

en: %s: %s:%d: warning: %s token appears before any machine name
vi: %s: %s:%d: cảnh báo: hiệu bài %s xuất hiện trước bất kỳ tên máy nào

en: %s: %s:%d: unknown token "%s"
vi: %s: %s:%d: không rõ hiệu bài “%s”

en: Usage: %s NETRC [HOSTNAME]
vi: Cách dùng: %s NETRC [TÊN MÁY]

en: %s: cannot stat %s: %s
vi: %s: không thể lấy thống kê (stat) %s: %s

en: WARNING: using a weak random seed.
vi: CẢNH BÁO: sử dụng mầm số ngẫu nhiên yếu.

en: Could not seed PRNG; consider using --random-file.
vi: Không thể tạo mầm PRNG, coi như sử dụng --random-file.

en: Your OpenSSL version is too old to support TLSv1.1
vi: Phiên bản OpenSSL của bạn quá cũ để hỗ trợ TLSv1.1

en: Your OpenSSL version is too old to support TLSv1.2
vi: Phiên bản OpenSSL của bạn quá cũ để hỗ trợ TLSv1.2

en: OpenSSL: unimplemented 'secure-protocol' option value %d
vi: OpenSSL: giá trị tùy chọn “secure-protocol” chưa được thực hiện %d

en: %s: cannot verify %s's certificate, issued by %s:
vi: %s: không thể thẩm tra chứng nhận của %s, cấp bởi %s:

en:   Unable to locally verify the issuer's authority.
vi:   Không thể thẩm tra cục bộ quyền của nhà cấp.

en:   Self-signed certificate encountered.
vi:   Gặp chứng nhận tự ký.

en:   Issued certificate not yet valid.
vi:   Chứng nhận đã cấp nhưng chưa hợp lệ.

en:   Issued certificate has expired.
vi:   Chứng nhận đã cấp cũng đã hết hạn dùng.

en: %s: no certificate subject alternative name matches
    	requested host name %s.
vi: %s: không có tên thay thế của chủ thể chứng nhận mà
    	tương ứng với tên máy yêu cầu %s.

en:     %s: certificate common name %s doesn't match requested host name %s.
vi:     %s: tên thường gọi của chứng nhận %s không tương ứng tên máy yêu cầu %s.

en:     %s: certificate common name is invalid (contains a NUL character).
        This may be an indication that the host is not who it claims to be
        (that is, it is not the real %s).
vi:     %s: tên chung chứng nhận không hợp lệ (chứa một ký tự null).
        Trường hợp này có thể thấy rằng máy chủ không phải là cái mà được bảo vệ
        (do vậy, máy không phải là %s thật).

en: To connect to %s insecurely, use `--no-check-certificate'.
vi: Để kết nối không an toàn tới %s, hãy dùng “-no-check-certificate”.

en: 
    %*s[ skipping %sK ]
vi: 
    %*s[ nhảy qua %sK ]

en: Invalid dot style specification %s; leaving unchanged.
vi: Lỗi trong định dạng dấu chấm %s, để nguyên.

note: TRANSLATORS: "ETA" is English-centric, but this must be short, ideally 3 chars.  Abbreviate if necessary.
en:     eta %s
vi:     cần %s

en:     in
vi:     trong

en: Cannot get REALTIME clock frequency: %s
vi: Không thể lấy tần số đồng hồ THỜI GIAN THỰC: %s

en: Removing %s since it should be rejected.
vi: Xóa %s vì nó sẽ bị từ chối.

en: Cannot open %s: %s
vi: Không thể mở %s: %s

en: Loading robots.txt; please ignore errors.
vi: Đang tải robots.txt; xin hãy bỏ qua các thông báo lỗi.

en: Error parsing proxy URL %s: %s.
vi: Lỗi phân tích URL của proxy %s: %s.

en: Error in proxy URL %s: Must be HTTP.
vi: Lỗi trong URL của proxy %s: Phải là HTTP.

en: %d redirections exceeded.
vi: Vượt quá mức giới hạn %d lần chuyển hướng.

en: Giving up.
vi: Chịu thua.

en: Retrying.
vi: Đang thử lại.

en: No error
vi: Không có lỗi

en: Unsupported scheme %s
vi: Lược đồ không được hỗ trợ %s

en: Scheme missing
vi: Thiếu lược đồ

en: Invalid host name
vi: Sai tên máy

en: Bad port number
vi: Sai số hiệu cổng

en: Invalid user name
vi: Sai tên người dùng

en: Unterminated IPv6 numeric address
vi: Địa chỉ số IPv6 không có giới hạn

en: IPv6 addresses not supported
vi: Không hỗ trợ địa chỉ IPv6

en: Invalid IPv6 numeric address
vi: Sai địa chỉ IPv6 dạng số

en: HTTPS support not compiled in
vi: Chưa biên dịch để hỗ trợ HTTPS

en: %s: %s: Failed to allocate enough memory; memory exhausted.
vi: %s: %s: Gặp lỗi khi cấp pháp đủ bộ nhớ; do hết bộ nhớ.

en: %s: %s: Failed to allocate %ld bytes; memory exhausted.
vi: %s: %s: Gặp lỗi khi cấp phát %ld byte; do hết bộ nhớ.

en: %s: aprintf: text buffer is too big (%d bytes), aborting.
vi: %s: aprintf: vùng đệm văn bản quá lớn (%d byte), nên hủy bỏ.

en: Continuing in background, pid %d.
vi: Tiếp tục chạy nền, pid %d.

en: Failed to unlink symlink %s: %s
vi: Bỏ liên kết mềm %s không thành công: %s

en: Invalid regular expression %s, %s
vi: Biểu thức chính qui không hợp lệ %s, %s

en: Error while matching %s: %d
vi: Gặp lỗi khi so khớp %s: %d

en: Error opening GZIP stream to WARC file.
vi: Lỗi mở dòng dữ liệu GZIP tới tập tin WARC.

en: Error writing warcinfo record to WARC file.
vi: Lỗi ghi bản ghi warcinfo vào tập tin WARC.

en: Opening WARC file %s.
vi: Đang mở tập tin WARC %s.

en: Error opening WARC file %s.
vi: Gặp lỗi trong khi mở tập tin WARC %s.

en: CDX file does not list original urls. (Missing column 'a'.)
vi: Tập tin CDX không liệt kê url gốc. (Thiếu cột “a”.)

en: CDX file does not list checksums. (Missing column 'k'.)
vi: Tập tin CDX không liệt kê mã băm tổng kiểm tra. (Thiếu cột “k”.)

en: CDX file does not list record ids. (Missing column 'u'.)
vi: Tập tin CDX không liệt kê id bản ghi. (Thiếu cột “u”.)

en: Loaded %d record from CDX.
    
     | Loaded %d records from CDX.
vi[0]: Đã tải %d bản ghi từ CDX.

en: Could not read CDX file %s for deduplication.
vi: Không thể đọc tập tin CDX %s cho tái nhân bản.

en: Could not open temporary WARC manifest file.
vi: Không thể mở tập tin kê khai tạm thời WARC.

en: Could not open temporary WARC log file.
vi: Không thể ghi vào tập tin nhật ký tạm thời WARC.

en: Could not open WARC file.
vi: Không thể mở tập tin WARC.

en: Could not open CDX file for output.
vi: Không thể mở tệp tin CDX cho đầu ra.

en: Could not open temporary WARC file.
vi: Không thể mở tập tin tạm thời WARC.

en: Found exact match in CDX file. Saving revisit record to WARC.
vi: Tìm thấy khớp hoàn toàn trong tập tin CDX. Đang ghi bản ghi truy cập lại vào WARC.
