gphoto2 2.5.9 - en to vi translation catalogue (334 entries)

en: Number of files in folder '%s': %i
vi: Số lượng tập tin nằm trong thư mục “%s”: %i

en: There is %d folder in folder '%s'.
     | There are %d folders in folder '%s'.
vi[0]: Có %d thư mục nằm trong thư mục “%s”.

en: There is no file in folder '%s'.
vi: Không có tập tin nằm trong thư mục “%s”.

en: There is %d file in folder '%s'.
     | There are %d files in folder '%s'.
vi[0]: Có %d tập tin nằm trong thư mục “%s”.

en: Information on file '%s' (folder '%s'):
vi: Thông tin về tập tin “%s” (thư mục “%s”):

en: File:
vi: Tập tin:

en:   None available.
vi:   Không có gì sẵn dùng cả.

en:   Mime type:   '%s'
vi:   Kiểu MIME:   “%s”

en:   Size:        %lu byte(s)
vi:   Cỡ:          %lu byte

en:   Width:       %i pixel(s)
vi:   Rộng:        %i điểm ảnh

en:   Height:      %i pixel(s)
vi:   Cao:         %i điểm ảnh

en:   Downloaded:  %s
vi:   Đã tải về:   %s

en: yes
vi: có

en: no
vi: không

en:   Permissions:
vi:   Quyền hạn:

en: read/delete
vi: đọc/xóa

en: read
vi: đọc

en: delete
vi: xóa

en: none
vi: không gì cả

en:   Time:        %s
vi:   Giờ:         %s

en: Thumbnail:
vi: Ảnh mẫu:

en: Audio data:
vi: Dữ liệu âm thanh:

en:   Mime type:  '%s'
vi:   Kiểu MIME:  “%s”

en:   Size:       %lu byte(s)
vi:          Cỡ:  %lu byte

en:   Downloaded: %s
vi:   Đã tải về:  %s

en: Could not parse EXIF data.
vi: Không thể phân tích dữ liệu EXIF.

en: EXIF tags:
vi: Thẻ EXIF:

en: Tag
vi: Thẻ

en: Value
vi: Giá trị

en: EXIF data contains a thumbnail (%i bytes).
vi: Dữ liệu EXIF chứa một ảnh mẫu (%i byte).

en: gphoto2 has been compiled without EXIF support.
vi: Trình gphoto2 đã được biên dịch mà không có sự hỗ trợ của thư viện EXIF.

en: Number of supported cameras: %i
vi: Số lượng máy ảnh được hỗ trợ: %i

en: Supported cameras:
vi: Máy ảnh được hỗ trợ:

en: 	"%s" (TESTING)
vi: 	“%s” (THỬ)

en: 	"%s" (EXPERIMENTAL)
vi: 	“%s” (THỬ NGHIỆM)

en: 	"%s"
vi: 	“%s”

en: Devices found: %i
vi: Thiết bị đã tìm thấy: %i

en: Path                             Description
    --------------------------------------------------------------
vi: Đường dẫn                        Mô tả
    --------------------------------------------------------------

en: Model
vi: Mô hình

en: Port
vi: Cổng

en: Abilities for camera             : %s
vi: Khả năng cho máy ảnh             : %s

en: Serial port support              : %s
vi: Hỗ trợ cổng nối tiếp             : %s

en: USB support                      : %s
vi: Hỗ trợ USB                       : %s

en: Transfer speeds supported        :
vi: Hỗ trợ tốc độ truyền             :

en: Capture choices                  :
vi: Tùy chọn chụp                    :

en:                                  : Image
vi:                                  : Ảnh

en:                                  : Video
vi:                                  : Phim

en:                                  : Audio
vi:                                  : Âm thanh

en:                                  : Preview
vi:                                  : Xem thử

en:                                  : Trigger Capture
vi:                                  : Chụp bằng bẫy

en:                                  : Capture not supported by the driver
vi:                                  : Trình điều khiển không hỗ trợ khả năng chụp

en: Configuration support            : %s
vi: Hỗ trợ cấu hình                  : %s

en: Delete selected files on camera  : %s
vi: Xóa bỏ các tập tin được chọn nằm trên máy ảnh: %s

en: Delete all files on camera       : %s
vi: Xóa bỏ mọi tập tin trên máy ảnh  : %s

en: File preview (thumbnail) support : %s
vi: Hỗ trợ xem trước ảnh (dạng thu nhỏ): %s

en: File upload support              : %s
vi: Hỗ trợ tải tập tin lên           : %s

en: Ports must look like 'serial:/dev/ttyS0' or 'usb:', but '%s' is missing a colon so I am going to guess what you mean.
vi: Cổng phải có dạng như “serial:/dev/ttyS0” hay “usb:”, nhưng mà “%s” còn thiếu dấu hai chấm nên tôi đang đoán bạn có ý gì.

en: The port you specified ('%s') can not be found. Please specify one of the ports found by 'gphoto2 --list-ports' and make sure the spelling is correct (i.e. with prefix 'serial:' or 'usb:').
vi: Bạn đã chỉ ra một cổng (“%s”) mà không thể thấy. Hãy chỉ ra một của những cổng được tìm bởi lệnh “gphoto2 --list-ports” và kiểm tra xem lại bạn đã gõ đúng chính tả (tực là có tiền tố “serial:” hay “usb:”).

en: About the camera driver:
vi: Thông tin về trình điều khiển máy ảnh:

en: Camera summary:
vi: Tóm tắt về máy ảnh:

en: Camera manual:
vi: Sổ tay máy ảnh:

en: You can only specify speeds for serial ports.
vi: Bạn có thể chỉ ra tốc độ chỉ cho cổng nối tiếp thôi.

en: OS/2 port by Bart van Leeuwen
vi: Chuyển sang OS/2 bởi Bart van Leeuwen

en: gphoto2 %s
    
    Copyright (c) 2000-%d Lutz Mueller and others
    %s
    gphoto2 comes with NO WARRANTY, to the extent permitted by law. You may
    redistribute copies of gphoto2 under the terms of the GNU General Public
    License. For more information about these matters, see the files named COPYING.
    
    This version of gphoto2 is using the following software versions and options:
vi: gphoto2 phiên bản %s
    
    Tác quyền © 2000-%d Lutz Mueller và người khác
    %s
    Trình gphoto2 KHÔNG BẢO HÀNH GÌ CẢ,
    với điều kiện được pháp luật cho phép.
    Bạn có thể phân phối lại các bản sao của trình gphoto2
    với điều kiện của Giấy Phép Công Cộng GNU (GPL).
    Để tìm thông tin thêm về các vấn đề này, bạn hãy xem những tập tin tên
    COPYING (sao chép).
    
    Phiên bản gphoto2 này có dùng các phiên bản phần mềm
    và tùy chọn sau:

en: Could not open 'movie.mjpg'.
vi: Không thể mở tập tin “movie.mjpg”.

en: Capturing preview frames as movie to '%s'. Press Ctrl-C to abort.
vi: Đang chụp vào “%s” các khung xem thử dưới dạng phim. Bấm Ctrl-C để hủy bỏ.

en: Capturing preview frames as movie to '%s' for %d seconds.
vi: Đang chụp vào “%s” trong %d giây các khung xem thử dưới dạng phim.

en: Capturing %d preview frames as movie to '%s'.
vi: Đang chụp vào “%2$s” %1$d khung xem thử dưới dạng phim.

en: Movie capture error... Exiting.
vi: Lỗi quay phim… Đang thoát.

en: Movie capture error... Unhandled MIME type '%s'.
vi: Lỗi quay phim… Gặp dạng MIME không thể xử lý “%s”.

en: Ctrl-C pressed ... Exiting.
vi: Tổ hợp phím Ctrl-C đã được bấm… Đang thoát.

en: Movie capture finished (%d frames)
vi: Quay phim đã hoàn tất (%d khung hình)

en: Waiting for events from camera. Press Ctrl-C to abort.
vi: Đợi dữ kiện từ máy ảnh. Bấm Ctrl-C để hủy bỏ.

en: Waiting for %d frames from the camera. Press Ctrl-C to abort.
vi: Đang đợi %d khung ảnh từ máy ảnh. Bấm Ctrl-C để hủy bỏ.

en: Waiting for %d milliseconds for events from camera. Press Ctrl-C to abort.
vi: Đợi trong %d mi-li-giây cho sự kiện từ máy ảnh. Bấm Ctrl-C để hủy bỏ.

en: Waiting for %d seconds for events from camera. Press Ctrl-C to abort.
vi: Đợi (trong %d giây) dữ kiện từ máy ảnh. Bấm Ctrl-C để hủy bỏ.

en: Waiting for %d events from camera. Press Ctrl-C to abort.
vi: Đợi %d dữ kiện từ máy ảnh. Bấm Ctrl-C để hủy bỏ.

en: Waiting for %s event from camera. Press Ctrl-C to abort.
vi: Đợi sự kiện %s từ máy ảnh. Bấm Ctrl-C để hủy bỏ.

en: event found, stopping wait!
vi: đã thấy sự kiện, dừng đợi!

en: Could not set folder.
vi: Không thể đặt thư mục.

en: Could not get image.
vi: Không thể lấy ảnh.

en: Buggy libcanon.so?
vi: libcanon.so có lỗi không?

en: Could not delete image.
vi: Không thể xóa bỏ ảnh.

en: Getting storage information not supported for this camera.
vi: Đang lấy thông tin cất giữ không được hỗ trợ cho máy ảnh này.

en: Read-Write
vi: Đọc-Ghi

en: Read-Only
vi: Chỉ-Đọc

en: Read-only with delete
vi: Chỉ-đọc có xóa

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Fixed ROM
vi: ROM cố định

en: Removable ROM
vi: ROM rời

en: Fixed RAM
vi: RAM cố định

en: Removable RAM
vi: RAM rời

en: Undefined
vi: Chưa xác định

en: Generic Flat
vi: Phẳng chung

en: Generic Hierarchical
vi: Phân cấp Chung

en: Camera layout (DCIM)
vi: Bố cục máy ảnh (DCM)

en: Overriding USB vendor/product id 0x%x/0x%x with 0x%x/0x%x
vi: Đang đè lên mã hiệu sản phẩm/nhà bán USB 0x%x/0x%x bằng 0x%x/0x%x

en: ALWAYS INCLUDE THE FOLLOWING LINES WHEN SENDING DEBUG MESSAGES TO THE MAILING LIST:
vi: LUÔN LUÔN HÃY GỒM NHỮNG DÒNG THEO ĐÂY KHI THÔNG BÁO LỖI CHO HỘP THƯ CHUNG:

en: %s has been compiled with the following options:
vi: %s đã được biên dịch với những tùy chọn theo đây:

en: %s not found in configuration tree.
vi: Không tìm thấy %s trong cây cấu hình.

en: Failed to retrieve value of text widget %s.
vi: Việc lấy giá trị của ô điều khiển chữ %s bị lỗi.

en: Failed to retrieve values of range widget %s.
vi: Việc lấy giá trị của ô điều khiển phạm vi %s bị lỗi

en: Failed to retrieve values of toggle widget %s.
vi: Việc lấy giá trị của ô điều khiển bật/tắt %s bị lỗi

en: Failed to retrieve values of date/time widget %s.
vi: Việc lấy giá trị của ô điều khiển ngày/giờ %s bị lỗi

en: Use 'now' as the current time when setting.
vi: Dùng “now” như là thời gian hiện tại khi cài đặt.

en: Failed to retrieve values of radio widget %s.
vi: Việc lấy giá trị của ô điều khiển chọn một %s bị lỗi

en: Property %s is read only.
vi: Thuộc tính %s là chỉ-đọc.

en: Failed to set the value of text widget %s to %s.
vi: Việc đặt giá trị của ô điều khiển chữ %s thành %s bị lỗi.

en: The passed value %s is not a floating point value.
vi: Giá trị %s được gửi qua không phải là giá trị với dấu chấm động.

en: The passed value %f is not within the expected range %f - %f.
vi: Giá trị %f được gửi qua không phải nằm ở trong phạm vi đã ngờ %f - %f.

en: Failed to set the value of range widget %s to %f.
vi: Việc đặt giá trị của ô điều khiển phạm vi %s thành %f bị lỗi.

en: off
vi: tắt

en: false
vi: sai

en: on
vi: bật

en: true
vi: đúng

en: The passed value %s is not a valid toggle value.
vi: Giá trị đã gửi qua %s không phải là giá trị bật/tắt hợp lệ.

en: Failed to set values %s of toggle widget %s.
vi: Việc đặt giá trị %s của ô điều khiển bật/tắt %s bị lỗi.

en: now
vi: ngay

en: The passed value %s is neither a valid time nor an integer.
vi: Giá trị đã gửi qua %s không phải là giờ hợp lệ, cũng không phải là số nguyên.

en: Failed to set new time of date/time widget %s to %s.
vi: Việc đặt giờ mới của ô điều khiển ngày/giờ %s thành %s bị lỗi.

en: Choice %s not found within list of choices.
vi: Không tìm thấy tùy chọn %s trong danh sách các tùy chọn.

en: The %s widget is not configurable.
vi: Không thể cấu hình ô điều khiển %s.

en: Failed to set new configuration value %s for configuration entry %s.
vi: Việc đặt giá trị cấu hình mới %s cho mục nhập cấu hình %s bị lỗi.

en: The %s widget has no indexed list of choices. Use --set-config-value instead.
vi: Ô điều khiển %s không có chỉ mục các sự chọn sẵn sàng. Hãy dùng “--set-config-value” để thay thế.

en: Bad file number. You specified %i, but there are only %i files available in '%s' or its subfolders. Please obtain a valid file number from a file listing first.
vi: Số tập tin sai. Bạn đã chỉ ra %i, nhưng chỉ có %i tập tin sẵn sàng nằm trong “%s” hay các thư mục con của nó. Hãy lấy một số tập tin hợp lệ từ danh sách tập tin trước tiên.

en: There are no files in folder '%s'.
vi: Không có tập tin nằm trong thư mục “%s”.

en: Bad file number. You specified %i, but there is only 1 file available in '%s'.
vi: Số tập tin sai. Bạn đã chỉ ra %i, nhưng chỉ có 1 tập tin sẵn sàng nằm trong “%s” thôi.

en: Bad file number. You specified %i, but there are only %i files available in '%s'. Please obtain a valid file number from a file listing first.
vi: Số tập tin sai. Bạn đã chỉ ra %i, nhưng chỉ có %i tập tin sẵn sàng nằm trong “%s”. Hãy lấy một số tập tin hợp lệ từ danh sách tập tin trước tiên.

en: *** Error ***
vi: ***  Lỗi  ***

en: Press any key to continue.
vi: Hãy bấm bất cứ phím nào để tiếp tục.

en: Not enough memory.
vi: Không đủ bộ nhớ.

en: Operation cancelled
vi: Thao tác bị hủy bỏ

en: </B/24>Continue
vi: </B/24>Tiếp tục

en: </B16>Cancel
vi: </B16>Thôi

en: <C></5>Error
vi: <C></5>Lỗi

en: Could not set configuration:
vi: Không thể đặt cấu hình:

en: Exit
vi: Thoát

en: Back
vi: Lùi

en: Time:
vi: Giờ:

en: Value:
vi: Giá trị:

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Zero padding numbers in file names is only possible with %%n.
vi: Chỉ có khả năng đệm bằng số không những số trong tên tập tin với %%n.

en: You cannot use %%n zero padding without a precision value!
vi: Bạn không thể sử dụng khả năng đệm bằng số không kiểu “%%n” khi không có giá trị chính xác!

en: The filename provided by the camera ('%s') does not contain a suffix!
vi: Máy ảnh đã cung cấp một tên tập tin không có hậu tố: “%s”.

en: Invalid format '%s' (error at position %i).
vi: Định dạng không hợp lệ “%s” (lỗi tại vị trí %i).

en: Skip existing file %s
vi: Bỏ qua các tập tin sẵn có %s

en: File %s exists. Overwrite? [y|n]
vi: Tập tin %s đã có. Ghi đè lên nó không? [y|n] (c|k)

en: Specify new filename? [y|n]
vi: Chỉ ra tên tập tin mới không? [y|n] (c|k)

en: Enter new filename:
vi: Nhập tên tập tin mới:

en: Saving file as %s
vi: Đang ghi tập tin với tên “%s”

en: Permission denied
vi: Không đủ thẩm quyền

en: Could not trigger capture.
vi: Không thể bấm chụp.

en: New file is in location %s%s%s on the camera
vi: Tập tin mới nằm tại vị trí “%s%s%s” trên máy ảnh

en: Keeping file %s%s%s on the camera
vi: Đang giữ lại tập tin %s%s%s trên máy ảnh

en: Deleting file %s%s%s on the camera
vi: Đang xóa bỏ tập tin “%s%s%s” trên máy ảnh

en: Event FOLDER_ADDED %s/%s during wait, ignoring.
vi: Sự kiện “FOLDER_ADDED” (thư mục được thêm) %s/%s xảy ra trong khi đợi nên bỏ qua.

en: Event UNKNOWN %s during wait, ignoring.
vi: Sự kiện “UNKNOWN” (không rõ) %s xảy ra trong khi đợi nên bỏ qua.

en: Unknown event type %d during bulb wait, ignoring.
vi: Gặp loại sự kiện không rõ %d trong khi đợi bóng đèn nháy nên bỏ qua.

en: Could not get capabilities?
vi: Không thể lấy các khả năng?

en: Time-lapse mode enabled (interval: %ds).
vi: Chế độ khoảng thời gian được bật (thời gian: %dg).

en: Standing by waiting for SIGUSR1 to capture.
vi: Đang đợi SIGUSR1 để chụp.

en: Bulb mode enabled (exposure time: %ds).
vi: Chế độ bóng đèn được bật (thời gian phơi nắng: %dgy).

en: Capturing frame #%d...
vi: Đang chụp khung #%d…

en: Capturing frame #%d/%d...
vi: Đang chụp khung #%d/%d…

en: Could not set bulb capture, result %d.
vi: Không thể đặt chụp bóng đèn, kết quả %d.

en: Could not end capture (bulb mode).
vi: Không thể kết thúc chụp (chế độ bóng đèn).

en: Could not trigger image capture.
vi: Không thể làm sập bẫy chụp ảnh.

en: Could not capture image.
vi: Không thể chụp ảnh.

en: Capture failed (auto-focus problem?)...
vi: Việc chụp bị lỗi (lỗi tự động lấy nét?)…

en: Could not capture.
vi: Không thể chụp.

en: Waiting for next capture slot %ld seconds...
vi: Đang đợi khe chụp kế tiếp %ld giây…

en: Awakened by SIGUSR1...
vi: Do SIGUSR1 kích hoạt…

en: not sleeping (%ld seconds behind schedule)
vi: không ngủ (trễ %ld giây)

en: ERROR:
vi: LỖI:

en: 
    Aborting...
vi: 
    Đang bãi bỏ…

en: Aborted.
vi: Bị bãi bỏ.

en: 
    Cancelling...
vi: 
    Đang hủy bỏ…

en: Use the following syntax a:b=c:d to treat any USB device detected as a:b as c:d instead. a b c d should be hexadecimal numbers beginning with '0x'.
vi: Hãy sử dụng cú pháp “a:b=c:d” để xử lý thiết bị USB nào được phát hiện như “a:b” thành “c:d” thay thế. “a b c d” nên là số dạng hệ thập lục phân bắt đầu với “0x”.

en: gphoto2 has been compiled without support for CDK.
vi: Trình gphoto2 đã được biên dịch không có khả năng hỗ trợ CDK.

en: Operation cancelled.
vi: Thao tác bị hủy bỏ.

en: *** Error: No camera found. ***
vi: *** Lỗi: không tìm thấy máy ảnh. ***

en: *** Error (%i: '%s') ***
vi: ***  Lỗi  (%i: “%s”) ***

en: For debugging messages, please use the --debug option.
    Debugging messages may help finding a solution to your problem.
    If you intend to send any error or debug messages to the gphoto
    developer mailing list <gphoto-devel@lists.sourceforge.net>, please run
    gphoto2 as follows:
vi: Để nhận thông điệp gỡ lỗi, hãy sử dụng tùy chọn “--debug”.
    Thông điệp gỡ lỗi có thể sẽ giúp đỡ bạn giải quyết vấn đề.
    Nếu bạn định gửi thông điệp lỗi hay gỡ lỗi cho hộp thư chung
    nhà phát triển gphoto <gphoto-devel@lists.sourceforge.net>,
    trước khi gửi thông điệp, hãy chạy gphoto2 như theo sau đây:

en: Please make sure there is sufficient quoting around the arguments.
vi: Xin hãy chắc chắn là có đủ dấu trích dẫn bao xung quanh các tham số.

en: Print complete help message on program usage
vi: In ra toàn bộ trợ giúp về cách sử dụng chương trình

en: Print short message on program usage
vi: In ra trợ giúp ngắn về cách sử dụng chương trình

en: Turn on debugging
vi: Bật gỡ lỗi

en: Set debug level [error|debug|data|all]
vi: Đặt mức gỡ lỗi [error|debug|data|all]

en: Name of file to write debug info to
vi: Tên tập tin ghi thông tin gỡ lỗi

en: FILENAME
vi: TÊN_TẬP_TIN

en: Quiet output (default=verbose)
vi: Xuất ít thông tin (mặc định là chi tiết)

en: Hook script to call after downloads, captures, etc.
vi: Văn lệnh móc vào cần chạy sau khi tải về, chụp, v.v..

en: Specify device port
vi: Đặt cổng thiết bị

en: Specify serial transfer speed
vi: Đặt tốc độ truyền nối tiếp

en: SPEED
vi: TỐC-ĐỘ

en: Specify camera model
vi: Đặt mô hình máy ảnh

en: MODEL
vi: MÔ-HÌNH

en: (expert only) Override USB IDs
vi: Đè lên mã hiệu USB (chỉ dành cho người có kinh nghiệm)

en: USBIDs
vi: USBID

en: Display version and exit
vi: Hiển thị phiên bản rồi thoát

en: List supported camera models
vi: Liệt kê các mô hình máy ảnh được hỗ trợ

en: List supported port devices
vi: Liệt kê các thiết bị cổng được hỗ trợ

en: Display the camera/driver abilities in the libgphoto2 database
vi: Hiển thị các khả năng máy ảnh/trình điều khiển trong cơ sở dữ liệu libgphoto2

en: Configure
vi: Cấu hình

en: List configuration tree
vi: Liệt kê cây cấu hình

en: Dump full configuration tree
vi: Đổ đầy đủ cây cấu hình.

en: Get configuration value
vi: Lấy giá trị cấu hình

en: Set configuration value or index in choices
vi: Đặt giá trị cấu hình hoặc chỉ mục trong các sự chọn

en: Set configuration value index in choices
vi: Đặt chỉ mục giá trị cấu hình trong các sự chọn

en: Set configuration value
vi: Đặt giá trị cấu hình

en: Reset device port
vi: Đặt lại cổng thiết bị

en: Keep images on camera after capturing
vi: Giữ các ảnh trên máy ảnh sau chụp

en: Keep RAW images on camera after capturing
vi: Giữ các ảnh dạng RAW trên máy ảnh sau chụp

en: Remove images from camera after capturing
vi: Xóa bỏ các ảnh trên máy ảnh sau chụp

en: Wait for event(s) from camera
vi: Đợi sự kiện từ máy ảnh

en: COUNT, SECONDS, MILLISECONDS or MATCHSTRING
vi: SỐ LƯỢNG, GIÂY, MILI GIÂY hay CHUỖI KHỚP MẪU

en: Wait for event(s) from the camera and download new images
vi: Đợi (các) sự kiện từ máy ảnh và tải xuống ảnh mới

en: Capture a quick preview
vi: Chụp một ảnh xem thử nhanh

en: Show a quick preview as Ascii Art
vi: Hiển thị xem thử nhanh kiểu “Ascii Art”

en: Set bulb exposure time in seconds
vi: Đặt thời gian phơi sáng bóng đèn, theo giây

en: SECONDS
vi: GIÂY

en: Set number of frames to capture (default=infinite)
vi: Đặt tổng số khung cần chụp (mặc định là vô hạn)

en: COUNT
vi: SỐ_LƯỢNG

en: Set capture interval in seconds
vi: Đặt thời gian giữa hai lần chụp tính bằng giây

en: Reset capture interval on signal (default=no)
vi: Đặt lại thời gian giữa hai lần chụp khi nhận tin hiệu (mặc định=no không)

en: Capture an image
vi: Chụp một ảnh

en: Trigger capture of an image
vi: Nút bấm chụp của ảnh

en: Capture an image and download it
vi: Chụp một ảnh và tải nó về

en: Capture a movie
vi: Quay một phim

en: COUNT or SECONDS
vi: SỐ_LƯỢNG hay GIÂY

en: Capture an audio clip
vi: Ghi một trích đoạn âm thanh

en: Wait for shutter release on the camera and download
vi: Đợi màn chập được thả trên máy ảnh và tải về

en: List folders in folder
vi: Liệt kê các thư mục nằm trong thư mục

en: List files in folder
vi: Liệt kê các tập tin nằm trong thư mục

en: Create a directory
vi: Tạo thư mục

en: DIRNAME
vi: TÊN_THƯ_MỤC

en: Remove a directory
vi: Gỡ bỏ thư mục

en: Display number of files
vi: Hiển thị tổng số tập tin

en: Get files given in range
vi: Lấy các tập tin đưa ra trong phạm vi

en: RANGE
vi: VÙNG

en: Get all files from folder
vi: Lấy các tập tin từ thư mục

en: Get thumbnails given in range
vi: Lấy các ảnh mẫu đưa ra trong phạm vi

en: Get all thumbnails from folder
vi: Lấy các ảnh mẫu từ thư mục

en: Get metadata given in range
vi: Lấy siêu dữ liệu đưa ra trong phạm vi

en: Get all metadata from folder
vi: Lấy toàn bộ siêu dữ liệu từ thư mục

en: Upload metadata for file
vi: Tải lên siêu dữ liệu về tập tin

en: Get raw data given in range
vi: Lấy dữ liệu thô đưa ra trong phạm vi

en: Get all raw data from folder
vi: Lấy toàn bộ dữ liệu thô từ thư mục

en: Get audio data given in range
vi: Lấy dữ liệu âm thanh đưa ra trong phạm vi

en: Get all audio data from folder
vi: Lấy toàn bộ dữ liệu âm thanh từ thư mục

en: Delete files given in range
vi: Xóa bỏ các tập tin đưa ra trong phạm vi

en: Delete all files in folder (--no-recurse by default)
vi: Xóa bỏ tất cả các tập tin trong thư mục (tùy chọn --no-recurse được dùng mặc định)

en: Upload a file to camera
vi: Tải một tập tin lên máy ảnh

en: Specify a filename or filename pattern
vi: Chỉ định tên tập tin hay mẫu tên tập tin

en: FILENAME_PATTERN
vi: MẪU_TÊN_TẬP_TIN

en: Specify camera folder (default="/")
vi: Chỉ định thư mục máy ảnh (mặc định là “/”)

en: FOLDER
vi: THƯ_MỤC

en: Recursion (default for download)
vi: Đệ qui (mặc định khi tải về)

en: No recursion (default for deletion)
vi: Không đệ qui (mặc định khi xóa bỏ)

en: Process new files only
vi: Chỉ xử lý tập tin mới

en: Overwrite files without asking
vi: Tự động ghi đè lên tập tin

en: Skip existing files
vi: Bỏ qua các tập tin sẵn có

en: Send file to stdout
vi: Gửi tập tin cho thiết bị xuất chuẩn

en: Print filesize before data
vi: In kích cỡ tập tin nằm trước dữ liệu

en: List auto-detected cameras
vi: Liệt kê các máy ảnh được phát hiện tự động

en: Show EXIF information of JPEG images
vi: Hiện thông tin EXIF của các ảnh JPEG

en: Show image information, like width, height, and capture time
vi: Hiển thị thông tin ảnh, như là chiều cao, rộng và thời gian chụp ảnh

en: Show camera summary
vi: Hiện bản tóm tắt máy ảnh

en: Show camera driver manual
vi: Hiện sổ tay trình điều khiển máy ảnh

en: About the camera driver manual
vi: Thông tin về sổ tay trình điều khiển máy ảnh

en: Show storage information
vi: Hiện thông tin lưu trữ

en: gPhoto shell
vi: Hệ vỏ gPhoto

en: Common options
vi: Tùy chọn chung:

en: Miscellaneous options (unsorted)
vi: Tùy chọn lặt vặt (chưa sắp xếp):

en: Get information on software and host system (not from the camera)
vi: Lấy thông tin về phần mềm và hệ thống chủ (không phải từ máy ảnh):

en: Specify the camera to use
vi: Chỉ định máy ảnh cần dùng:

en: Camera and software configuration
vi: Cấu hình máy ảnh và phần mềm:

en: Capture an image from or on the camera
vi: Chụp ảnh từ hoặc trên máy ảnh

en: Downloading, uploading and manipulating files
vi: Tải xuống/lên và thao tác tập tin:

en: %s
    Image IDs must be a number greater than zero.
vi: %s
    Mã hiệu ảnh phải là số hơn số không.

en: %s
    Image ID %i too high.
vi: %s
    Mã hiệu ảnh %i quá cao.

en: %s
    Ranges must be separated by ','.
vi: %s
    Phạm vi phải được ngăn cách bằng dấu phẩy “,”.

en: %s
    Ranges need to start with a number.
vi: %s
    Phạm vi phải bắt đầu với một con số.

en: %s
    Unexpected character '%c'.
vi: %s
    Gặp ký tự không cần “%c”.

en: %s
    Decreasing ranges are not allowed. You specified a range from %i to %i.
vi: %s
    Không cho phép có phạm vi giảm. Bạn đã chỉ ra một phạm vi từ %i đến %i.

en: *** Error (%i: '%s') ***
vi: ***  Lỗi  (%i: “%s”) ***

en: Change to a directory on the camera
vi: Chuyển đổi sang một thư mục nằm trên máy ảnh

en: directory
vi: thư mục

en: Change to a directory on the local drive
vi: Chuyển đổi sang một thư mục nằm trên đĩa cục bộ

en: Exit the gPhoto shell
vi: Thoát khỏi hệ vỏ gPhoto

en: Download a file
vi: Tải về một tập tin

en: [directory/]filename
vi: [thư_mục/]tên_tập_tin

en: Upload a file
vi: Tải lên một tập tin

en: Download a thumbnail
vi: Tải về một ảnh mẫu

en: Download raw data
vi: Tải về dữ liệu thô

en: Delete
vi: Xóa bỏ

en: Create Directory
vi: Tạo thư mục

en: Remove Directory
vi: Gỡ bỏ thư mục

en: Displays command usage
vi: Hiển thị cách sử dụng lệnh

en: [command]
vi: [lệnh]

en: List the contents of the current directory
vi: Liệt kê nội dung của thư mục hiện có

en: [directory/]
vi: [thư_mục/]

en: List configuration variables
vi: Liệt kê các biến cấu hình

en: Get configuration variable
vi: Lấy biến cấu hình

en: name
vi: tên

en: Set configuration variable
vi: Đặt biến cấu hình

en: name=value
vi: tên=giá_trị

en: Set configuration variable index
vi: Đặt chỉ mục biến cấu hình

en: name=valueindex
vi: tên=chỉ_mục_giá_trị

en: Capture a single image
vi: Chụp một ảnh riêng lẻ

en: Capture a single image and download it
vi: Chụp một ảnh riêng lẻ và tải nó về

en: Capture a preview image
vi: Chụp một ảnh xem thử

en: Wait for an event
vi: Đợi một sự kiện

en: count or seconds
vi: số lượng hoặc giây

en: Wait for images to be captured and download it
vi: Đợi chụp ảnh và tải xuống

en: Wait for events and images to be captured and download it
vi: Đợi sự kiện và các ảnh được chụp và tải xuống

en: Invalid command.
vi: Lệnh không hợp lệ.

en: The command '%s' requires an argument.
vi: Lệnh “%s” cần một đối số.

en: Invalid path.
vi: Đường dẫn không hợp lệ.

en: Could not find home directory.
vi: Không tìm thấy thư mục chính.

en: Could not change to local directory '%s'.
vi: Không thể chuyển đổi sang thư mục cục bộ “%s”.

en: Local directory now '%s'.
vi: Thư mục cục bộ bây giờ là “%s”.

en: Remote directory now '%s'.
vi: Thư mục máy chủ bây giờ là “%s”.

en: set-config needs a second argument.
vi: Lệnh đặt cấu hình “set-config” yêu cầu đối số thứ hai.

en: set-config-value needs a second argument.
vi: Lệnh đặt giá trị cấu hình “set-config-value” yêu cầu đối số thứ hai.

en: set-config-index needs a second argument.
vi: Lệnh đặt chỉ mục cấu hình “set-config-index” yêu cầu đối số thứ hai.

en: Command '%s' not found. Use 'help' to get a list of available commands.
vi: Không tìm thấy lệnh “%s”. Hãy sử dụng lệnh “help” (trợ giúp) để xem danh sách các lệnh sẵn có.

en: Help on "%s":
vi: Trợ giúp về “%s”:

en: Usage:
vi: Cách dùng:

en: Description:
vi: Mô tả:

en: * Arguments in brackets [] are optional
vi: * Những đối số nằm trong dấu ngoặc vuông [] là tùy chọn

en: Available commands:
vi: Các lệnh có thể dùng:

en: To get help on a particular command, type in 'help command-name'.
vi: Để xem trợ giúp về một lệnh nào đó, hãy gõ “help tên_lệnh”.
