sed 4.2.2.177 - en to vi translation catalogue (137 entries)

en: write error
vi: lỗi ghi

en: preserving permissions for %s
vi: giữ nguyên quyền hạn cho %s

en: unbalanced [
vi: thiếu dấu ngoặc vuông mở [

en: invalid character class
vi: sai lớp ký tự

en: character class syntax is [[:space:]], not [:space:]
vi: cú pháp lớp ký tự là [[:space:]], không phải [:space:]

en: unfinished \ escape
vi: chưa kết thúc thoát chuỗi \

en: invalid content of \{\}
vi: nội dung của “\{\}” không hợp lệ

en: regular expression too big
vi: biểu thức chính quy quá lớn

en: unbalanced (
vi: thiếu dấu ngoặc đơn mở (

en: no syntax specified
vi: chưa đưa ra cú pháp

en: unbalanced )
vi: thiếu dấu ngoặc đơn đóng )

en: Unknown system error
vi: Gặp lỗi hệ thống chưa biết

en: %s: option '%s' is ambiguous; possibilities:
vi: %s: tùy chọn “%s” chưa rõ ràng; khả năng là:

en: %s: option '%s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn “%s” chưa rõ ràng

en: %s: option '--%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn “--%s” không cho phép đối số

en: %s: option '%c%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn "%c%s" không cho phép đối số

en: %s: option '--%s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn “%s” yêu cầu một đối số

en: %s: unrecognized option '--%s'
vi: %s: không nhận ra tùy chọn “--%s”

en: %s: unrecognized option '%c%s'
vi: %s: không nhận ra tùy chọn “%c%s”

en: %s: invalid option -- '%c'
vi: %s: tùy chọn không hợp lệ  -- “%c”

en: %s: option requires an argument -- '%c'
vi: %s: tùy chọn yêu cầu một đối số -- “%c”

en: %s: option '-W %s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn “-W %s” chưa rõ ràng

en: %s: option '-W %s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn “-W %s” không nhận một đối số

en: %s: option '-W %s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn “-W %s” yêu cầu một đối số

en: memory exhausted
vi: hết bộ nhớ

note: TRANSLATORS: Get translations for open and closing quotation marks. The message catalog should translate "`" to a left quotation mark suitable for the locale, and similarly for "'".  For example, a French Unicode local should translate these to U+00AB (LEFT-POINTING DOUBLE ANGLE QUOTATION MARK), and
en: `
vi: “

en: '
vi: ”

en: Success
vi: Thành công

en: No match
vi: Không tìm thấy

en: Invalid regular expression
vi: Biểu thức chính quy không hợp lệ

en: Invalid collation character
vi: Ký tự đối chiếu không hợp lệ

en: Invalid character class name
vi: Tên lớp ký tự không hợp lệ

en: Trailing backslash
vi: Có dấu gạch ngược theo sau

en: Invalid back reference
vi: Tham chiếu ngược không hợp lệ

en: Unmatched [, [^, [:, [., or [=
vi: Có ký tự [, [^, [:, [., hay [= lẻ cặp

en: Unmatched ( or \(
vi: Có dấu ngoặc mở “(” hay “\(” lẻ đôi

en: Unmatched \{
vi: Có dấu ngoặc đơn mở “\(” lẻ đôi

en: Invalid content of \{\}
vi: “\{\}” có nội dung không hợp lệ

en: Invalid range end
vi: Kết thúc phạm vi không hợp lệ

en: Memory exhausted
vi: Hết bộ nhớ

en: Invalid preceding regular expression
vi: Biểu thức chính quy đi trước không hợp lệ

en: Premature end of regular expression
vi: Biểu thức chính quy kết thúc quá sớm

en: Regular expression too big
vi: Biểu thức chính quy quá lớn

en: Unmatched ) or \)
vi: Có dấu ngoặc đơn đóng “)” hay “\)” lẻ đôi

en: No previous regular expression
vi: Không có biểu thức chính quy đi trước

en: setting permissions for %s
vi: đang cài đặt quyền hạn cho %s

en: Packaged by %s (%s)
vi: Đóng gói bởi %s (%s)

en: Packaged by %s
vi: Đóng gói bởi %s

note: TRANSLATORS: Translate "(C)" to the copyright symbol (C-in-a-circle), if this symbol is available in the user's locale.  Otherwise, do not translate "(C)"; leave it as-is.
en: (C)
vi: ©

en: 
    License GPLv3+: GNU GPL version 3 or later <http://gnu.org/licenses/gpl.html>.
    This is free software: you are free to change and redistribute it.
    There is NO WARRANTY, to the extent permitted by law.
vi: 
    GPLv3+: Giấy Phép Công Cộng GNU, phiên bản 3 hay mới hơn <http://gnu.org/licenses/gpl.html>
    Đây là phần mềm tự do: bạn có quyền thay đổi và phát hành lại nó.
    KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, với điều kiện được pháp luật cho phép.

note: TRANSLATORS: %s denotes an author name.
en: Written by %s.
vi: Viết bởi %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name.
en: Written by %s and %s.
vi: Viết bởi %s và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name.
en: Written by %s, %s, and %s.
vi: Viết bởi %s, %s và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    and %s.
vi: Viết bởi %s, %s, %s
    và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, and %s.
vi: Viết bởi %s, %s, %s,
    %s và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, and %s.
vi: Viết bởi %s, %s, %s,
    %s, %s và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, and %s.
vi: Viết bởi %s, %s, %s,
    %s, %s, %s và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    and %s.
vi: Viết bởi %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s
    và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s, and %s.
vi: Viết bởi %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s, %s, and others.
vi: Viết bởi %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s, %s và các người khác.

note: TRANSLATORS: The placeholder indicates the bug-reporting address for this package.  Please add _another line_ saying "Report translation bugs to <...>\n" with the address for translation bugs (typically your translation team's web or email address).
en: 
    Report bugs to: %s
vi: 
    Báo cáo lỗi cho: %s
    Báo cáo lỗi dịch cho nhóm dịch tiếng Việt: <translation-team-vi@lists.sourceforge.net>

en: Report %s bugs to: %s
vi: Báo cáo lỗi %s cho: %s

en: %s home page: <%s>
vi: Trang chủ %s: <%s>

en: %s home page: <http://www.gnu.org/software/%s/>
vi: Trang chủ %s: <http://www.gnu.org/software/%s/>

en: General help using GNU software: <http://www.gnu.org/gethelp/>
vi: Trợ giúp chung về cách sử dụng phần mềm GNU: <http://www.gnu.org/gethelp/>

en: multiple `!'s
vi: có nhiều dấu cảm “!”

en: unexpected `,'
vi: gặp dấu phẩy “,” bất thường

en: invalid usage of +N or ~N as first address
vi: dùng “+N” hay “-N” như là địa chỉ đầu tiên một cách không là hợp lệ

en: unmatched `{'
vi: có dấu ngoặc móc mở “{” lẻ đôi

en: unexpected `}'
vi: gặp dấu ngoặc móc đóng “}” bất thường

en: extra characters after command
vi: có ký tự thêm nằm sau lệnh

en: expected \ after `a', `c' or `i'
vi: cần “\” nằm sau “a”, “c” hay “i”

en: `}' doesn't want any addresses
vi: dấu ngoặc móc đóng “}” không cần địa chỉ

en: : doesn't want any addresses
vi: dấu hai chấm “:” không yêu cầu địa chỉ

en: comments don't accept any addresses
vi: chú thích không chấp nhận địa chỉ

en: missing command
vi: thiếu lệnh

en: command only uses one address
vi: lệnh chỉ dùng một địa chỉ riêng lẻ

en: unterminated address regex
vi: biểu thức chính quy kiểu đia chỉ chưa kết thúc

en: unterminated `s' command
vi: lệnh “s” chưa  kết thúc

en: unterminated `y' command
vi: lệnh “y” chưa kết thúc

en: unknown option to `s'
vi: không hiểu tùy chọn cho “s”

en: multiple `p' options to `s' command
vi: lệnh “s” có nhiều tùy chọn kiểu “p”

en: multiple `g' options to `s' command
vi: lệnh “s” có nhiều tùy chọn kiểu “g”

en: multiple number options to `s' command
vi: lệnh “s” có nhiều tùy chọn kiểu con số

en: number option to `s' command may not be zero
vi: không cho phép lệnh “s” có tùy chọn con số là số không

en: strings for `y' command are different lengths
vi: lệnh “y” có các chuỗi có chiều dài khác nhau

en: delimiter character is not a single-byte character
vi: ký tự định giới không phải là ký tự byte đơn

en: expected newer version of sed
vi: cần phiên bản sed mới hơn

en: invalid usage of line address 0
vi: sai dùng địa chỉ dòng 0

en: unknown command: `%c'
vi: không hiểu lệnh: “%c”

en: incomplete command
vi: lệnh chưa hoàn thiện

en: ":" lacks a label
vi: ":" thiếu một nhãn

en: recursive escaping after \c not allowed
vi: thoát đệ quy sau \c là không được phép

en: %s: file %s line %lu: %s
vi: %s: tập tin %s dòng %lu: %s

en: %s: -e expression #%lu, char %lu: %s
vi: %s: -e biểu thức #%lu, ký tự %lu: %s

en: can't find label for jump to `%s'
vi: không tìm thấy nhãn để nhảy tới “%s”

en: case conversion produced an invalid character
vi: chuyển đổi HOA/thường sinh ra một ký tự không hợp lệ

en: %s: can't read %s: %s
vi: %s: không thể đọc %s: %s

en: couldn't edit %s: is a terminal
vi: không thể chỉnh sửa %s: là thiết bị cuối

en: couldn't edit %s: not a regular file
vi: không thể chỉnh sửa %s: không phải là tập tin thường

en: %s: warning: failed to set default file creation context to %s: %s
vi: %s: cảnh báo: gặp lỗi khi đặt ngữ cảnh tạo tập tin mặc định thành %s: %s

en: %s: warning: failed to get security context of %s: %s
vi: %s: cảnh báo: không lấy được ngữ cảnh bảo mật của %s: %s

en: couldn't open temporary file %s: %s
vi: không thể mở tập tin tạm thời %s: %s

en: error in subprocess
vi: gặp lỗi trong tiến trình con

en: option `e' not supported
vi: không hỗ trợ tùy chọn “e”

en: `e' command not supported
vi: không hỗ trợ lệnh “e”

en: no input files
vi: không có tập tin đầu vào

en: no previous regular expression
vi: không có biểu thức chính quy nằm trước

en: invalid reference \%d on `s' command's RHS
vi: tham chiếu không hợp lệ “\%d” bên phải lệnh “s”

en: GNU sed home page: <http://www.gnu.org/software/sed/>.
    General help using GNU software: <http://www.gnu.org/gethelp/>.
vi: Trang chủ của sed GNU: <http://www.gnu.org/software/sed/>.
    Trợ giúp dùng chung cho các phần mềm tại GNU: <http://www.gnu.org/gethelp/>.

en: E-mail bug reports to: <%s>.
vi: Gửi thư điện tử báo cáo lỗi đến: <%s>.

en:   -R, --regexp-perl
                     use Perl 5's regular expressions syntax in the script.
vi:   -R, --regexp-perl
                     sử dụng cú pháp của biểu thức chính quy kiểu Perl 5
                     trong văn lệnh.

en: Usage: %s [OPTION]... {script-only-if-no-other-script} [input-file]...
vi: Cách dùng: %s [TÙY_CHỌN]... {bó-văn-lệnh-nếu-không-có-bó-văn-lệnh-khác} [tập-tin-đầu-vào]...

en:   -n, --quiet, --silent
                     suppress automatic printing of pattern space
vi:   -n, --quiet, --silent
                     thu hồi chức năng tự động in ra khoảng cách mẫu

en:   -e script, --expression=script
                     add the script to the commands to be executed
vi:   -e văn_lệnh, --expression=văn_lệnh
                     thêm văn lệnh này vào các câu lệnh cần thực hiện

en:   -f script-file, --file=script-file
                     add the contents of script-file to the commands to be executed
vi:   -f tập_tin_văn_lệnh --file=tập_tin_văn_lệnh
                     thêm nội dung của tập tin văn lệnh này
                     vào các câu lệnh cần thực hiện

en:   --follow-symlinks
                     follow symlinks when processing in place
vi:   --follow-symlinks
                     theo liên kết mềm khi xử lý tại chỗ

en:   -i[SUFFIX], --in-place[=SUFFIX]
                     edit files in place (makes backup if SUFFIX supplied)
vi:   -i[HẬU_TỐ], --in-place[=HẬU_TỐ]
                     chỉnh sửa tập tin tại chỗ
                     (tạo bản sao lưu nếu phần mở rộng được áp dụng)

en:   -b, --binary
                     open files in binary mode (CR+LFs are not processed specially)
vi:   -b, --binary
                     mở tập tin ở chế độ nhị phân (không phải xử lý một cách
                     đặc biệt đối với các ký tự xuống dòng CR+LF)

en:   -l N, --line-length=N
                     specify the desired line-wrap length for the `l' command
vi:   -l N, --line-length=N
                     chỉ ra chiều dài muốn ngắt dòng cho lệnh “l”

en:   --posix
                     disable all GNU extensions.
vi:   --posix
                     tắt mọi phần mở rộng của GNU.

en:   -E, -r, --regexp-extended
                     use extended regular expressions in the script
                     (for portability use POSIX -E).
vi:   -r, --regexp-extended
                     dùng biểu thức chính quy đã mở rộng trong văn lệnh.
                     (để tương thích dùng POSIX -E).

en:   -s, --separate
                     consider files as separate rather than as a single,
                     continuous long stream.
vi:   -s, --separate
                     coi các tập tin là riêng với nhau, chứ không phải đơn,
                     luồng liên tục.

en:       --sandbox
                     operate in sandbox mode.
vi:       --sandbox
                     thực hiện trong chế độ sandbox.

en:   -u, --unbuffered
                     load minimal amounts of data from the input files and flush
                     the output buffers more often
vi:   -u, --unbuffered
                     nạp số lượng dữ liệu tối thiểu từ các tập tin đầu vào,
                     và đẩy dữ liệu của bộ đệm kết xuất lên đĩa thường xuyên hơn

en:   -z, --null-data
                     separate lines by NUL characters
vi:   -z, --null-data
                     ngăn cách các dòng bằng ký tự NUL

en:       --help     display this help and exit
vi:       --help     hiện trợ giúp này rồi thoát

en:       --version  output version information and exit
vi:       --version  xuất thông tin phiên bản rồi thoát

en: 
    If no -e, --expression, -f, or --file option is given, then the first
    non-option argument is taken as the sed script to interpret.  All
    remaining arguments are names of input files; if no input files are
    specified, then the standard input is read.
vi: 
    Không đưa ra tùy chọn “-e”, “--expression” (biểu thức),
    “-f” hay “--file” (tập tin) thì đối số khác tùy chọn thứ nhất
    được lấy làm văn lệnh sed cần giải dịch. Tất cả các đối số
    còn lại là tên của tập tin đầu vào; không chỉ ra tập tin đầu
    vào thì nó dùng đầu vào tiêu chuẩn.

en: cannot remove %s: %s
vi: không thể gỡ bỏ %s: %s

en: couldn't open file %s: %s
vi: không thể mở tập tin %s: %s

en: couldn't attach to %s: %s
vi: không thể gắn với %s: %s

en: couldn't write %llu item to %s: %s | couldn't write %llu items to %s: %s
vi[0]: không thể ghi %llu mục vào %s: %s

en: read error on %s: %s
vi: lỗi đọc trên %s: %s

en: couldn't follow symlink %s: %s
vi: không thể theo liên kết mềm %s: %s

en: cannot stat %s: %s
vi: không thể lấy thống kê %s: %s

en: cannot rename %s: %s
vi: không thể đổi tên %s: %s
